Maafisa nchini Somalia wamesema naibu waziri mkuu wa nchi hiyo amejeruhiwa na watu wengine sita kuuawa kwenye shambulizi kutoka kwa wanamgambo wa Al-Shabaab katika hoteli moja mjini Mogadishu. Mwana habari wa VOA kutoka Mogadishu anasema kwamba mlipuko wa kwanza ulitokea baada ya wageni kumaliza maombi ya Ijumaa kwenye hoteli ya Central karibu na ukumbi wa sanaa wa kitaifa. Mlipuko wa pili ulifuatia kisha ya milio ya risasi. Moshi mweusi ulionekana ukitoka kwenye hoteli hiyo ambayo ni maarufu kwa watu mashuhuri wakiwemo wabunge na mawaziri wa serikali. Naibu Waziri Mkuu Omar Arte ni miongoni mwa waliojeruhiwa huku idadi ya wa waliokufa ikitarajiwa kuongezeka. Maafisa nchini Libya wanasema takriban watu 30 wameuawa na dazano wengine wamejeruhiwa kufuatia mashambulizi matatu ya bomu ndani ya gari kaskazini mashariki mwa nchi hiyo. Mashambulizi haya yalitokea Alhamisi katika mji wa Cuba ulioko karibu na ngome ya wa Waislamu wenye msimamo mkali, lakini unadhibitiwa na serikali ya Libya inayotambuliwa kimataifa. Kulikuwa na taarifa zenye utata kuhusu mahali yalipotokea mashambulizi na ni mangapi na msemaji wa jeshi la Ukraine amesema waasi wanaoungwa mkono na Russia walishambulia kwa mara nyingine maeneo ya Ukraine majira ya usiku licha ya kuwepo na makubaliano ya sitisho la mapigano lililoanza kutekelezwa siku tano zilizopita. Anatol Stelmark alisema Ijumaa kwamba waasi wamekuwa wakilenga mashambulizi yao katika mji wa Donetski kushambulia vijiji vya Kurakov upande wa magharibi. Pia amesema kijiji cha Berdyansk karibu na mji wa Mandarin wa Mariupol kilishambuliwa na makombora wakati wa usiku. Kulikuwa na taarifa tofauti kwamba mapigano karibu na Mariupol Alhamisi na waasi wakishambulia kwa makombora kijiji cha Sharikon. Unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka VOA Express hapa Washington DC. Ofisa mmoja wa cheo cha juu katika jeshi la Marekani amesema jana kwamba wapiganaji wa Iraq na Kikurdi wanapanga kufanya operesheni mwezi Aprili au Mei ili kuchukua tena mji wa Mosul kutoka kwa wanamgambo wa Islamic State. Ofisa huyo kutoka jeshi la Marekani ambaye alizungumza kwa sharti la kutotajwa alisema hadi wanajeshi 25 wa Iraq watashiriki kwenye kikosi cha mashambulizi. Wapiganaji wa Kurdish Peshmerga watakabili kundi la Islamic State kutoka Kaskazini magharibi ya mji huo. Marekani tayari imeshafanya mashambulizi ya anga kwenye njia za usafirishaji za kundi la Islamic State kabla ya operesheni hiyo kufanywa. Pia inapanga kutoa mafunzo na msaada mwingine wa kijeshi kwa wanajeshi wa Iraq. Ofisa huyo alisema kama operesheni haiko tayari ifikapo mwezi Aprili au Mei, huenda ikafanywa baadaye. Polisi nchini Venezuela wamemkamata meya na kiongozi wa upinzani Antonio Ledezma ambaye serikali ya nchi hiyo imemshutumu kwa kusaidia kupanga mipango ya kile alichosema ni mapinduzi yaliyoungwa mkono na Marekani dhidi ya serikali hiyo ya kisosialisti. Makundi ya kijeshi yenye silaha yaliyokuwa yamevalia mavazi ya kuficha sura na sare, jana Alhamisi, yalimvamia Ledesma baada ya kuvunja milango ya ofisi yake na kufiatua risasi za onyo hewani. Rais Nicolas Maduro amemshutumu meya huyo mwenye umri wa miaka hamsini kuhusika katika jaribio la mapinduzi lo amesema pia lilihusisha maofisa wa jeshi la anga. Rais Barack Obama wa Marekani ametangaza jana kwamba wazo lolote litakalotolewa na makundi ya kigaidi kwamba mataifa ya Magharibi yako katika vita dhidi ya Uislamu ni uongo mtupu, katika hotuba iliyogusia masuala mbalimbali wakati wa mkutano ulio uliodhaminiwa thamini, na White House juu ya namna ya kupambana na ugaidi. Rais Obama ameapa kutosita hata mara moja katika vita dhidi ya Islamic State na makundi mengine ya kigaidi. Alipinga kabisa wazo kwamba mataifa mengi ya Kikristo na Kiyahudi ya Magharibi yanaongoza vita dhidi ya Waislamu. Bwana ya Obama amesema serikali zote za dunia na watu wa tamaduni mbalimbali wanalazimika kukomesha ugomvi wa kidini ikiwa ni pamoja na Wasuni dhidi ya Washia katika Ulimwengu wa Kiislamu. Zaidi ya hayo amewahimiza viongozi wa dunia kuwasaidia watu kuondokana na umaskini na ukandamizaji. Unaendelea kusikiliza VOA Express.