Katika habari za dunia alasiri hii, mkuu wa kundi la kigaidi la Boko Haram ametishia kuvuruga uchaguzi wa nchi hiyo ambao tayari umeakhirishwa mpaka mwezi ujao kwa sababu ya hofu ya ghasia katika ukanda mpya wa video katika mtandao hapo jana. Abu Bakar Shekau alisema hata kama mapigano yatasababisha kifo kwa wapiganaji wake, Mungu hataruhusu uchaguzi huo kufanyika. Kundi hilo mara kwa mara limeonya wa Nigeria kutojitokeza katika upigaji kura ambao sasa umepangwa kufanyika Machi. Na mabomu yalipuka katika sehemu tatu tofauti nchini Nigeria hapo jana na kusababisha vifo vya watu kadhaa. Mashambulizi hayo ni pamoja na yale yaliyofanyika katika mkutano wa hadhara wa chama cha upinzani cha APC katika jimbo la Rivers kusini mwa nchi hiyo. APC inaleta upinzani mkali dhidi ya chama tawala cha PDP cha Rais Goodluck Jonathan ambaye analaumiwa kwa kushindwa kuwamaliza wanamgambo wa Boko Haram. Baraza la Usalama la Umoja wa Mataifa linatazamiwa kufanya kikao cha dharura leo kuhusu mgogoro wa Libya, nchi ambayo imekuwa na misukosuko ya kisiasa huku makundi wana ya wanamgambo na serikali inayoungwa mkono kimataifa yakipigana yakipigania madaraka. Serikali ya Misri imeelekeza macho yake katika hali ya Libya wiki hii baada ya kundi la Islamic State kuwachinja wakristo ishirini na mmoja wa Libya. Waziri wa mambo ya nje wa Misri Samer Hassan Shokri Salim aliwaambia waandishi Jumanne mjini New York wa wanadiplomasia wa Kiarabu wanaoshughulikia mswada huo ambao utajumuisha hatua za kuingiza silaha nchini humo ambazo zimekuwa zikiendelea tangu kuangushwa kwa Muammar Gaddafi mwaka 2011. na Rais wa Ukraine, Petro Poroshenko anasema sehemu kubwa ya majeshi ya serikali yameondoka kutoka mji wa Mashariki unaogombaniwa na pande zote wa Debaltsev ambao umekuwa ukizingirwa na waasi wanaoungwa mkono na Russia na mahala ambapo mapigano yanaendelea licha ya kuwepo na mkataba kusitisha uhilo, wa kusitisha mapigano. Majeshi ya Kiev yameondoka kutoka eneo hilo kwa mujibu wa taarifa ya video ya Rais Petro Poroshenko ambaye anapanga kusafiri leo kukutana na wanajeshi huko. Wanaotaka kujitenga wanashikilia kwamba wameuzingira mji huo kabla ya utekelezaji wa makubaliano ya kusitisha mapigano na hivyo ni mji ulio katika maeneo yanayoshikiliwa na waasi, kuliko kuwa mstari wa mbele ambao wajumbe walikubaliana mapigano ya tasita. Kwa mujibu wa ripoti mpya ya Umoja wa Mataifa iliyotolewa leo inaeleza kuwa idadi ya raia wa Afghanistan waliouawa kutokana na ghasia zinazohusiana na mgogoro unaoendelea nchini humo imeongezeka kwa asilimia 25 mwaka jana kufikia kiwango cha juu tangu mwaka 2009. Ofisi za Umoja wa Mataifa nchini Afganistan, UNAMA, ilieleza mapigano yalisababisha vifo vya raia 1699 na kujeruhi 6849 wengine ikiwa pia ni idadi kubwa kabisa ya vifo miongoni mwa wanawake na watoto. Ripoti inaeleza kuongezeka kwa idadi hiyo inatokana na hali kwamba mapigano ya nchi kavu yanazidi kutumia mizinga, roketi na maguruneti katika maeneo yanayoishi watu. Ilieleza kuongezeka pia kwa mashambulizi ya aina hiyo, yale ya kujitoa mhanga pamoja na yale yanayohusisha milipuko iliyotengenezwa kienyeji. Hii ni VOA Express ikitangaza kutoka hapa Washington DC. Myanmar imetangaza hali ya dharura na kuweka kipindi cha miezi mitatu ya amri ya kijeshi katika eneo la kaskazini ambalo limeshuhudia mapambano yaliyosababisha vifo kati ya majeshi ya serikali na waasi wa kabila za wachache. Hatua hiyo ilitangazwa jana jioni kwenye televisheni ambapo Rais Thein Sein, wakati raia katika eneo la Kokang wakiendelea kukimbia mapigano ambayo yamesababisha vifo vya angalau wanajeshi hamsini na, na waasi 26 kwa mujibu wa idadi ya serikali. Jana watu wawili walijeruhiwa wakati msafara mmoja wa kundi la Msalaba Mwekundu uliposhambuliwa na milio ya risasi wakati ikibeba raia kuwapeleka eneo salama huko la Ukai karibu na mpaka na China. haijawawazi nani aliwajibika kwa shambulizi hilo japokuwa serikali ya Myanmar inawalaumu waasi. Waendesha mashtaka wa Geneva wamevamia ofisi za Uswisi za Benki ya Uingereza HSBC na kutangaza rasmi uchunguzi wa kihalifu kutokana na madai ya kusafisha fedha kwa njia zisizo halali. Uvamizi huo ulifanyika katika ofisi za HSBC Private Bank Switzerland kulingana na taarifa iliyotolewa leo na mwendesha mashtaka wa Geneva. Anasema wanachunguza madai ya utaratibu wa hali ya juu wa kusafisha fedha kwa njia zisizo halali dhidi ya benki hiyo, lakini alisisitiza kuwa uchunguzi huo unaweza kupanuliwa na kuhusisha watu binafsi wanaoshukiwa kushiriki katika vitendo hivyo. Mapema mwezi huu, mtandao mkubwa wa waandishi wa habari waligundua tawi la Uswizi la benki ya HSBC, benki kubwa kuliko zote Ulaya, limekuwa ikisaidiwa wateja kutoka sehemu mbalimbali mbali duniani kukwepa kodi na kuficha mamilioni ya dola katika benki hiyo. Wateja hao ni pamoja na wafanya biashara ya madawa ya kulevya, wauza silaha na watu maarufu pamoja na wanasiasa.