Hiyo kweli, huwezi kusema namna hiyo, sababu tulipata laiseni laiseni la ambayo tumekuwa tukiuliza kwa miaka mitatu minne, tukapata tarehe ishirini na tano mwezi wa, wa Novemba. Halafu siku tatu baadaye, halmashauri ya CAK ikasema itafunga eh, analog tarehe thelathini na moja mwezi wa kumi na mbili mwezi moja baadaye, tukasema hiyo muda haitoshi, sababu tunataka wakati wa kuimport, eh, transmitters, kuja kuinstall eh, katika sehemu mbalimbali nchini Kenya alafu tunataka muda ya kulete eh, eh, set top boxes. Wakasema hapana tunakataa tukasema hapana, kwa nini? Tumesikizana tume, tume miezi miwili mitatu tunauliza eh, wakati ya international deadline tarehe kumi na saba mwezi wa sita. Okay, kwa hivyo hakuna shida yoyote miezi miwili mitatu, wakasema hapana, hatuwezi kupatia muda. Kwa hivyo kwa sasa hatuna njia yoyote ya, ya kubroadcast katika njia ya ya digital kupitia laiseni ambayo tumepatiwa na Supreme Court. Kwa hivyo nyi mnaona kwamba mmechelewa kupoa laiseni, lakini suala hili lilikuwa likiendelea kwa muda wa miaka miwili mitatu sasa. Yes uh, lakini siyo shida yetu sababu hakuna sababu yoyote kwa kwa CAK au CCK kukataa kutupatia hiyo uh, laiseni sababu yenyewe policy ya serikali ambayo ilipitishwa. Um, policy inasema local broadcasters wafatiwe laiseni ili kutumia investment ambayo wako na transmission infrastructure mas, kila mahali kunapatikana tuko na antena mas. Lakini ile kitu zilizotakiwa tu ni ni laiseni ili kubadilisha transmitters kutoka analogue mpaka digital. Hata hiyo mwaka mmoja iliyopita wakati tulienda kotini mara ya kwanza, hatukakuwa naugiza muda ingine zaidi. Kwa hivyo sisiratuik authority ndio yenyewe ilikataa laiseni kwa muda, Supreme Court ikasema pea laiseni, wakakubali. Alafu tukasema tutatia pasi miezi mitatu minne ili kufanya i ambayo inafaa ya transmitter, na tunasema hatutapitisha Uh, muda ya uh, international deadline uh, time. Kwa hivyo hivi sasa wanafikiri nini kinaweza kutokea? Maanake wanasiasa wameingilia kati, wananchi wanakosa, na tunasikia vile vile KBC wamerudi katika analog ya walirudi katika analog uh, sababu hiyo, KBC na K24 walirudi analog uh, lakini hadi sasa kama sababu again Ijumaa, wakati uh, meeting ya Ijumaa walirudi tena digital. Kwa hivyo sisi tungependelea kwamba kama serikali uh, kama CAK ingalikuwa halmashauri ambayo ingekuwa naangalia masilahi uh, ya wote, ningesema tu tuwapatie miezi miwili mitatu, njia ya analog iendelee na pia digital iendelee, uh, vile ilikuwa inaendelea, alafu kwa hiyo miezi miwili mitatu, kila kitu kitakuwa kinawezekana. Kwa hivyo sisi tunafikiria hiyo ndio njia tu ya ya, ya kuhakikisha kwamba wananchi wapate transition kutoka kwa analog mpaka digital. Kwa hivyo nyinyi, hamna upinzani wowote, hamna upinzani wa China, kampuni ya China kusimamia kazi hiyo yote, isipokuwa mnataka muda zaidi? Hatuna, hatuna sababu, um, hatuna shida. Ile shida tuko naye ni kulazimishwa, kulazimishwa kutumia kampuni ya Chukwila au kampuni ya Signet ambayo ni ya ya KBP, ambayo ni ya serikali, sababu tuna wasiwasi kwamba ile signal yetu inaweza kuwa interfered interfered or degraded or, or, or, or so we want to be in a position to carry our own signal to make sure that it is not interfered with in any manner. Asante sana, Sam.