Je, yeah, operesheni vipi? Mlikuwa manake tulisikia kulikuwa na operesheni kati ya polisi na magaidi au majambazi, imefikia wapi? Ah uh, mpaka sasa hivi tunaendelea, tunaendelea kuwasaka hawa jointly polisi na vyombo vingine vya ulinzi na usalama, na mpaka sasa hivi hatujafanikiwa kikamilifu kuweza kuwapata hawa hawa majambazi hawa. Kwaibu, kimbia, kuepo, ah, kwa hivyo unaweza kusema kwamba majambazi wamekimbia au wameondoka mahala yaliokuwepo au ilikuwaje? Nifati, kwa sababu walikuwa wamejificha ndani ya pango, lakini baada ya mapambano na sisi kuwazidi nguvu na kuweza kuingia ndani ya pagoline, pango lile tukakuta kumbe lile pango kwa upande wa juu kama kwenye paa la pango kulikuwa na exit, kulikuwa na sehemu yenye mwanya mkubwa tu na tuweza kuona na kamba iliyokuwa pale tukajua kwamba hii walitumia katika kupanda na kutokea juu na kukimbia. Na hamjaweza kujua ni watu gani, ni kundi gani, ni watu wa Tanzania au ni wageni au vipi? Ha, soki kwa kweli hatukuweza kuwaona sura kwa sababu ilikuwa ni alfajiri sana asubuhi, kwa hiyo kwa kweli hatujajua kwamba ni watu wa utaifa gani. Kitu tunajua ni wa possibility kubwa ni wa hapa hapa kwa sababu moja ya vitu tulivyokuta mali zikizikuta mle ndani ambazo zinadhaniwa kwamba ni mali za wizi, kulikuwa na pikipiki piki moja, kulikuwa na baiskeli tatu na marundo ya nguo tofauti tofauti. Kwa hiyo tukajua hawa ni wezi wa mitaani tu, ndio ilikuwa ni pango lao, ni ngome yao kujificha pale. Kwa hivyo nyinyi mnaamini kwamba ni majambazi kuliko kufikiria kwamba ni magaidi? Yeah, yeah, yeah definitely, hawa ni majambazi aji, kwa hali halisi tulivyoiona pale katika mitandao hivi jana na juzi tumeona kanda inaoeleza kwamba sisi Boko Haram, Al Shabab. Kuna u uchunguzi wote mnaofanya juu ya swala hilo, hayo uchunguzi huo unaendelea, lakini ukweli ni kwamba sasa hivi kuna tatizo moja kubwa ambalo linajitokeza si Tanzania tu hata duniani kote, watu kuweza kuingia kwenye mitandao na kutoa habari ambazo vyanzo vyake si vya kuaminika, vyanzo havina ukweli, kila mtu akitoa taarifa kwa malengo yake mwenyewe wengine wakitaka tukutia hofu watu wengine tu wakitaka kufanya nini, lakini ukienda down to the ground ukaangalia mazingira, utaona mbona haya mazingira amekaa ya mwizi wa kawaida. Alshababu hawezi kuwa na manguo ya ajabu ajabu magauni manini ya nini? hu una, unaona wazi ni nguo zimeamuliwa, mali zimeandikwa, hizi zikaibiwa, pikipiki unaona hapa ina manamba ki ya Kitanzania tiagaa niko mbali saa hivi sikumbuki. Alshababu ataingia mtani ya hiyo pikipiki ya nini na mabaiskeli mabovu mabovu hayo. Kwa hiyo katika mazingira unaona huyu ni mwizi tu, hili ni pango lake, ni mamajizi haya majambazi yanaotumia masilaha haya kupiga watu. Na huku mjini kwetu, unajua watu sasa hivi wako very security wise wako very much conscious. Sasa unakuta majitu kama wanakuta kumjini hakukaliki, ndio maana wameamua kuingia maporini huku kujificha kwenye mapango. Kwa hiyo ni bila shaka ni swala la uhalifu zaidi, na wanapataki wana silaha wana, mmejua wamepata silaha wapi? Sisi tulikuwa tuna mission ya kwenda kule, ni kutafuta zile silaha zetu zilizopotea zilizoporwa kwa askari tarehe ishirini na moja mwezi wa kwanza. Sasa somewhere mtu wetu informa mzuri, whistleblower akasema, bwana, hizi zimekwenda kufichwa kwenye mapango ya Amboni. Kwa hiyo tifasa, nendeni kwenye mapango ya Amboni, sehemu hii sehemu hii sehemu hii mtakuta. Lakini sasa ukweni huyo on the way, kwa sababu pa- Amboni kuna mapango mengi, tukifuata lile ambalo tumeagizwa, ndio tukapigwa ambushi bahati eh, nzuri wale vijana ni vijana wetu, ni askari wana uzoefu eh, otherwise ni fatality au kashality wangekuwa wengi sana. Kwa hivyo mpaka hivi sasa wangapi wamejeruhiwa, au kuna yote walijeruhiwa? Ni vijana wanne tu walijeruhiwa miguuni, miguuni hapa na nini, lakini wako hospitalini, wanaendelea kupata matibabu, kwa sababu najua unapoviziwa na mwenzako anakuona wewe humuoni na kukutegemea, eh, unategemea unakwenda mbali uko kilomita mbili, kumbe mtu yuko nusu kilomita hapa. Sasa hapo ndio inakuwa, lakini Thank you God na sisi tuliweza kujibu mapigo pamoja na kutoroka lakini najua huko walikokwenda wameipata. Asante sana Bwana Paul Chagonja. Asante na shukuru.