Rais wa Uturuk Recep Tayip Erdogan ametoa wito kwa maafisa wa juu wa Marekani kulaani mauaji ya wanafunzi wa Kiislamu watatu karibu na chuo kikuu cha North Carolina mjini Chapel Hill. Akizungumza na waandishi wa habari pamoja na rais mwenzake wa Mexico jana, Bwana Erdogan alimkosoa Rais Barack Obama, makamu wa rais Joe Biden na waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry kwa kukaa kimya kuhusiana na shambulizi hilo. Amesema ikiwa baada ya shambulizi kama hili ukaendelea kukaa kimya, basi dunia nayo itakaa kimya kwa ajili yako. Amesema kwamba kama wanasiasa wanawajibika katika kila jambo linalotokea katika nchi zao na lazima waoneshe msimamo wao. Takriban watu saba wameuliwa pamoja na chifu wa kijiji hii leo pale, wanamgambo wa Boko Haram kutoka Nigeria waliposhambulia kijiji kimoja cha Chad, kikiwa ni shambulio la kwanza la aina hiyo nchini humo. Mashahidi wanasema wanamgambo walivuka ziwa Chad wakitumia maboti matatu na kushambulia kijiji cha Ngaubo karibu saa sita saa tisa asubuhi. Wanamgambo walitia moto sehemu za nyumba za kijiji kabla ya kukimbizwa na wanajeshi wa Chad. Jeshi la anga la Chad baadaye lilishambulia boti hizo za wanamgambo. Wanamgambo wa Boko Haram wamesema shambulio katika mji wa Cameroon na Niger na kupelekea nchi hizo mbili pamoja na Chad, Benin na Nigeria kuungana na kuunda kikosi cha kikanda kupambana na wanamgambo hao wenye siasa kali. Wakati huo huo, idara ya wakimbizi ya Umoja wa Mataifa ilieleza hii leo kwamba wakazi wote wa mji wa Difa kusini mashariki mwa Nija wamekimbia baada ya siku kadhaa ya mapambano kati ya Boko Haram na wanajeshi wa Nija na Chad. Wanamgambo wameua maelfu ya watu tangu walipoanza mashambulizi mwaka elfu mbili na tisa huku wakidhibiti dazani ya miji kaskazini mashariki mwa Nigeria. Bunge la Afrika Kusini lilijikuta katika majibizano makali Alhamisi baada ya wabunge wa upinzani kumzuia rais Jacob Zuma kutoa hotuba ya kila mwaka kuhusu hali ya kitaifa. Maafisa wa usalama waliingia ndani ya bunge hilo na kuwatoa kwa nguvu wabunge wa upinzani wa Economic Freedom Fighters baada ya kuvuruga hotuba ya rais. Kiongozi wa kundi hilo, Julius Malema, alivuruga hotuba ya rais pale alipomuuliza bwana Zuma lini atarudisha zaidi ya dola milioni ishirini za umma alizotumia kukarabati makazi yake binafsi. Miaka kadhaa ya ghasia za kidini kufuatia mapinduzi ya mwaka 2013 imesababisha uharibifu kamili wa sekta ya kilimo huko Jamhuri ya Afrika ya Kati. Wakati mmoja kilimo nchini humo kilikuwa kinazalisha asilimia na ya mapato ya taifa, lakini tangu mzozo ulipozuka uzalishaji wa chakula ulizorota na bei za chakula zimepanda sana, na hivyo kuhujumu maendeleo ya kilimo na kusababisha mzozo mkubwa zaidi wa chakula. Katika juhudi za kubadili hali ya mambo, shirika la chakula duniani FAO limejaribu kuweka mpango wa pamoja wa watu na makabila na dini mbalimbali, pamoja na kuanza kujenga upya mfumo wa uzalishaji wa chakula na askari wa Pakistan wamesema wanamgambo wameshambulia msikiti wa kishia ulioko kaskazini mashariki mwa nchi mapema hivi leo na kuua watu 19 huku wengine sitini wakijeruhiwa. Milipuko na milio ya risasi ilisikika wakati wa shambulizi kwenye msikiti huko Peshawar, ambapo waumini walikuwa wamekusanyika kwa sala za jioni. Kundi la Taliban na Pakistan limedai kuhusika. Shambulizi hilo la msikiti limekuja majuma mawili baada ya mlipuko kupiga msikiti mwingine wa kishia ulioko Shikapur kusini mwa Pakistan na kuua watu 60. Shambulizi hilo lilitokea kwenye eneo la Lakida ndani ya Shikapur, kiasi cha kilomita 470 kaskazini mwa mji wa mjiwa, Karachi. Jeshi la Ukraine linaeleza kwamba wanajeshi 11 wameuawa na wengine 40 wamejeruhiwa katika mapigano mashariki mwa Ukraine siku moja iliyopita, licha ya kuwepo na makubaliano ya kusitisha mapigano yaliyofikiwa Alhamisi, lakini bado haijatekelezwa. Maafisa wa jeshi wamesema mapigano yalikuwa makali katika eneo la Debaltseve, ambalo ni kituo muhimu zaidi kwa ajili ya usafirishaji lililopiganiwa vikali katika siku za karibuni. Makubaliano hayo yalitiwa saini na wawakilishi wa serikali ya Ukraine, waasi wanaounga mkono Rasia, serikali ya Rasia na usalama wa ushirikiano barani Ulaya, katika mji mkuu Belarus na Minsk, baada ya mazungumzo yaliyodumu kwa masaa kumi na sita. Mapigano kati ya majeshi ya serikali na waasi wa kabila la Kokang karibu na mpaka wa China huko Myanmar ambayo pia yanajulikana kama Burma yamesababisha vifo vya wanajeshi arobaini na saba na wengine sabini na tatu wakiwa wamejeruhiwa kulingana na ripoti ya chombo cha habari kinachomilikiwa na serikali. Gazeti la Global New Light of Myanmar limeripoti leo kwamba serikali imearifu Beijing kwa sababu mapigano ambayo yameendelea tangu Februari 9 yamewalazimisha maelfu ya raia kuvuka mpaka na kuingia China. Gazeti hilo limeendelea kusema kwamba kundi la uasi la Kokang limeshambulia vituo vya kijeshi kwa lengo la kujitoliwa. Mji mkuu wa eneo linalotawaliwa na Kokang karibu na mpaka. Haijabainika ni waasi wangapi wameuliwa au kujeruhiwa. Ugiriki leo inatarajiwa kukutana na wakopeshaji wake wa kimataifa kuanza majadiliano ya kiufundi yenye lengo la kuzungumzia kupunguza madeni ya nchi hiyo na pia kulegeza masharti ya kubana matumizi, wakopeshaji walioiwekea Athens Waziri wa fedha wa Uholanzi, Jeroen amesema mkutano huo ni wa kutafuta maelewano kati ya Ugiriki na wakopeshaji wake kumaliza kile wanachokitaja kuwa masharti makali ya kubana matumizi yaliyowekwa na Ulaya kwa kusita kabisa kulegeza masharti hayo kwa mikopo ya zaidi ya dola bilioni kumi na tatu kwa Athens. Ugiriki inataka wakopeshaji wake kuipatia nchi hiyo mikopo nafuu kwa miezi kadhaa. Athens nasema inahitaji muda kufanya mashauriano kubadili hatua za kubana matumizi, mpango ambao unailazimisha nchi kupunguza mishahara na mafao ya uzeni na kupandisha kodi na kuwafuta kazi maelfu ya wafanyakazi wa serikali.