Kutoka studio 15, hii ni VOA Express, ni saa 10:30 jioni, Februari 13, mwaka 2015. Katika matangazo ya VOA Express, biashara usafirishaji binadamu ingali ikiendelea nchini Kenya. Sasa alipotoweka kiajabu ajabu, mara anapigiwa simu, amefariki sehemu za Uganda, napigiwa simu huyo mwenye simu naye, ukifuatilia na simu simu haiko katika laini sasa ndio hapa nimekuja kutafuta msaada, kwa nitasaidika nipate kuletwa, hata kama amekufa, nichukue jukumu langu. Hiyo ni sauti ya mama aliyepoteza mtoto katika biashara hii ya usafirishaji binadamu. Naitwa Mkamiti Kibayasi na mimi ni Harrison Kamau. Vilevile katika VOA Express tunakueleza kuwa leo ni siku ya kimataifa ya redio ulimwenguni. ni mambo gani ya kutafakari? ya redio na televisheni vinapopata leseni kutoka Tanzania vinapaswa E, kubeba na kuripoti habari za uchaguzi kwa kutumia guidelines au masharti na vigezo ambavyo tulivitoa. Basi yote hayo na mengine mengi utayasikia katika matangazo yetu ya VOA Express hivi leo. Lakini kwanza Harrison Kamau na habari za dunia. Maafisa wa usalama wamesema wanamgambo wa Boko Haram kutoka Nigeria wamewaua watu watano kwenye shambulizi nchini Chad mapema leo. Maafisa wamesema kwamba wanamgambo walishambulia kijiji kimoja kwenye ufukwe wa Ziwa Chad lakini hatimaye walitimuliwa na jeshi la Chad. Ni mara ya kwanza Boko Haram kutekeleza shambulizi ndani ya Chad ambayo imeungana na kikosi cha kieneo kinachokabiliana na kundi hilo la wanamgambo wa Kiislamu. Nchi za Nigeria, Niger, Chad, Cameroon na Benin zilikubaliana hivi karibuni kuunda kikosi cha kieneo chenye wanajeshi jeshi elfu nane mia saba cha kupigana na Boko Haram. Wanamgambo wameua maelfu ya watu tangu walipoanza mashambulizi mwaka wa elfu mbili na tisa huku wakidhibiti darzeni ya miji kaskazini mashariki mwa Nigeria. Bunge la Afrika Kusini lilijikuta katika majibizano makali Alhamisi baada ya wa wabunge wa upinzani kumzuia rais Jacob Zuma kutoa hotuba kwa kila ya kila mwaka kuhusu hali ya taifa. Maafisa wa usalama waliingia ndani ya bunge hilo na kuwatoa kwa nguvu wabunge wa upinzani wa Economic Freedom Fighters baada ya kuvuruga hotuba ya rais. Kiongozi wa kundi hilo la EFF Julius Malema alivuruga hotuba ya rais pale alipomuuliza bwana Zuma lini atarudisha zaidi ya dola milioni ishirini ambazo Zuma alitumia kukarabati makazi yake binafsi. Ugiriki leo inatarajiwa kukutana na wakopeshaji wake wa kimataifa kuanza majadiliano ya kiufundi yenye lengo la kuzungumzia kupunguza madeni ya nchi hiyo na pia kulegeza masharti ya kubana matumizi wakopeshaji walioiwekea Athens. waziri wa fedha wa Uholanzi Jeroen Dijsselbloem amesema mkutano huo ni wa kufuata ma... una ni wakutafuta maelewano kati ya Ugiriki na wakopeshaji wake kumaliza kile wanachokitaja kuwa masharti makali ya kumana matumizi yaliyowekwa na Ulaya, kuwa kusita kabisa kulegeza masharti, ya, masharti hayo kwa mikopo ya zaidi ya dola milioni mia tatu kwa Athens. Ugiriki inawataka wakopeshaji wake kuipatia nchi hiyo mikopo nafuu kwa miezi kadhaa Edith, inasema inahitaji muda wa kufanya mashauriano kubadili hatua za kubana matumizi, mpango ambao unailazimisha nchi kupunguza mishahara na mafao ya uzeeni na kupandisha kodi na kuwafuta kazi maelfu ya wafanyakazi wa serikali. Unaendelea kusikiliza VOA Express kutoka mji mkuu wa Marekani Washington DC. Askari wa Pakistan wamesema wanamgambo wameshambulia msikiti wa kishia ulioko kaskazini mashariki mwa nchi mapema leo na kuwaua watu 19 huku wengine 60 wakijeruhiwa. Milipuko na milio ya risasi ilisikika wakati wa shambulizi kwenye msikiti huko Peshawar ambapo waumini walikuwa wamekusanyika kwa sala za jioni. Kundi la Taliban la Pakistan limedai kuhusika. Shambulizi hilo la msikiti limekuja majuma mawili baada ya mlipuko kupiga msikiti mwingine wa kishia uliopo Shikapur kusini mwa Pakistan na kuwaua watu sitini. Shambulizi hilo lilitokea kwenye eneo la lakida ndani ya Shikapur, kiasi cha kilomita 470 kaskazini mwa mji wa Karachi. Mapigano kati ya majeshi ya serikali na waasi wa kabila la Konkang karibu na mpaka wa China huko Myanmar, ambao pia inajulikana kama Bama, yamesababisha vifo vya wanajeshi 47 na wengine 73 wakiwa wamejeruhiwa, kulingana na ripoti ya chombo cha habari kinachomilikiwa na serikali. Gazeti uh, la Global New Light la Myanmar, Myanmar limeripoti leo kwamba serikali imeiarifu Beijing kwa sababu mapigano ambayo yameendelea tangu Februari 9 yamewalazimisha maelfu ya, ya raia kuvuka mpaka na kuingia China. Gazeti hilo limeendelea kusema kwamba kundi la uasi la Kong Kang limeshambulia vituo vya kijeshi kwa lengo la kujitwalia Laukai, ambao ni mji mkuu wa eneo linalotawaliwa na Konkang karibu na mpaka. Haijabainika ni waasi wangapi wameuliwa au hata kujeruhiwa. Na Rais Barack Obama leo anatarajiwa kutia sahihi amri ya kiutendaji ambayo inawashawishi makampuni na taasisi kushirikiana habari za vitisho vya mitandao na serikali na pia kila moja. Bwana Obama atatia sahihi amri hiyo kwenye kongamano la White House linalojadili usalama wa kimitandao na pia usalama wa watumiaji wake. Mkutano unafanyika kwenye chuo kikuu cha Stanford kilichoko jimbo la California ambako aliwasili siku ya Alhamisi. Amri hiyo pia itatekeleza, itaielekeza wizara ya usalama wa ndani kufanya kazi kwa pamoja na mashirika yatakaotoa habari. Hatua hii imefuatia shambulizi la ngazi ya juu la mtandao dhidi ya kampuni ya Sony, bima ya afya ya Ethan, Maduka ya Target, Home Depot, eBay na JP Morgan Chase. Serikali ya Marekani pia imeshambuliwa kwenye mitandao ya White House ikiwemo kushambuliwa akaunti za Twitter na YouTube za kituo kikuu cha jeshi. Baadhi ya mashambulizi hayo yamelaumiwa kufanywa na washambuliaji wa mitandao huko Russia, China na Korea Kaskazini. Unaendelea kusafiri na VOA Express ikitangaza kutoka hapa Washington DC. Leo ni siku ya kimataifa ya redio duniani ambapo tunaona kwamba kuna maendeleo makubwa kutoka mfumo wa redio za miongo kadhaa iliyopita na hii leo. Basi, haya yote ametuandalia George Njogopa kutoka Dar es Salaam, Tanzania. Mawimbi ya Tanzania maraia yamebeba sura mpya ikilinganishwa na miaka 20 iliyopita, wakati ambako mawimbi hayo yalikuwa kitawaliwa zaidi na muungurumo mmoja wa sauti. Redio ya taifa iliyokuwa ikijulikana kama redio Tanzania ndiyo iliyokuwa ikivuma zaidi katika maeneo yote nchini, ikibeba ujumbe wenye mtazamo mmoja na falsafa ya aina moja. Lakini leo wakati ulimwengu ukiadhimisha siku ya redio duniani mawimbi ya Tanzania yameshiba na kosheni ya kila aina ya utangazaji. Vituo vya redio vinavyokaribia kufikia mia moja na kumi vimesambaa karibu nchini kote ja na vyote hivyo vinaakisi mapinduzi ya ukweli kuhusu mabadiliko ya mfumo wa utangazaji. Wengi wanaitaja Tanzania kama ni miongoni mwa mataifa machache yaliyoko kusini mwa jangwa la Sahara ambayo imeshuhudia ongezeko kubwa la vituo vya redio zinazomilikiwa kuanzia wafanyabiashara, taasisi za kiserikali mpaka mashirika ya kidini na vyama vya kitaaluma. Maadhimisho hayo yanafanyika huku mamlaka ya utangazaji nchini TCRA ikisema kwamba sekta ya utangazaji imeimarika na kupiga hatua kubwa kusonga mbele. Mkuu wa kitengo cha mawasiliano katika mamlaka hiyo Bwana Innocent Mungi anasema kwamba siku ya leo ina muhimu wa pekee kwa Tanzania. Sasa wakati tunasherehekea siku hii ya leo ya redio duniani ni kipindi cha kutafakari maendeleo makubwa ambayo tumeyapata katika sekta ya utangazaji, lakini vilevile jinsi ambavyo redio zimetumika katika kipindi e, cha miaka takribani hamsini na mbili ya uhuru wa Tanzania, lakini vilevile hiyo miaka ishirini ya kuruhusiwa vyombo huria vya utangazaji kuingia Tanzania. Kwa upande mwingine, maadhimisho yanafanyika huko, vyombo hivyo vya habari vikiwa katika hekaheka kuandaa vipindi maalumu kwa ajili ya kufanikisha uchaguzi mkuu utakaofanyika Oktoba mwaka huu. Vyombo hivyo vya habari vinataja kuwa na nafasi kubwa ya ufanikishaji uchaguzi huo ambayo inawezekana ukafanyika chini ya katiba mpya ambayo itapigia kura baada ya mwezi wa nne mwaka huu. Kwa kutambua umuhimu wa vyombo hivyo vya utangazaji, hivi karibuni mamlaka hiyo ya utangazaji ilikutana miliko ya redio kwa ajili ya kujadiliana mikakati itakuwezesha vyombo hivyo vinakwenda sambamba na maadili ya kazi. Tulitoa mwongozo jinsi ya vyombo vya habari vya Tanzania hususani vya redio na televisheni vinavyopata leseni kutoka Tanzania vinapaswa eh, kubeba na kuripoti habari za uchaguzi kwa kutumia guidelines au masharti na vigezo ambavyo tulivitoa. Sasa ni wajibu wa vyombo vya utangazaji hususan redio kuhakikisha kwamba vinafuata ule mwongozo. Hii ni mara ya kwanza kwa mamlaka ya utangazaji kutoa mwongozo maalumu unaotaka wamiliki wa vyombo vya utangazaji kuuzingatia weledi wakati wa uchaguzi mkuu. Ninaarifu kutoka Dar es Salaam, mimi ni George Njogopa wa Sauti ya Amerika. Unaendelea kusikiliza VOA Express ikitangaza kutoka jiji kuu la Marekani Washington DC na sasa tunaelekea huko nchini Kenya. Ulanguzi wa binadamu ungali unaendelea kuripotiwa katika nchi nyingi hasa barani Afrika huku walengwa wakijipata katika hali ya utumwa, mateso na ngono. Nchini Kenya mashirika kadhaa ya kijamii yametoa ripoti inayoonyesha jinsi watoto wanavyoathiriwa na ulanguzi na wasichana wakihadaiwa na kuwa vijakazi kutoka Mombasa Josephat Kioko na ripoti zaidi. Kisa cha mtoto mvulana mwenye umri wa miaka kumi na moja aliyetoweka hapa Mombasa Novemba mwaka jana kimeibua tena hisia kuhusu biashara ya utumwa, habari ambayo siwezi kuthibitisha mara moja, kutoka familia yake inasema huenda mtoto huyo alitekwa nyara hapa Mombasa na hatimaye kuuawa katika nchi jirani ya Uganda. Mimi naitwa Riziki Hamisi. Mtoto wangu ana miaka kumi na moja, alipotea sehemu za Florida. Alipatikana hapo mwendo wa saa kumi na moja. Ni mtoto ambaye alikuwa anaenda darasa la nane mwaka huu. Sasa alipotoweka, kiajabu ajabu, mara anapigiwa simu, amefariki sehemu za Uganda. Napigiwa simu hiyo, mwenye simu naye, ukifuatilia na simu, simu haiko katika laini sasa ndio hapa nimekuja kutafuta msaada, kwa nitasaidika nipate kuletea hata kama amekufa nichukue jukumu langu kama mama kustiri ule mtoto wangu, na kama iko hai pia aweze kupatikana. Nimebaki na huzuni na kusagameno na, na sijui nitafanya nini. Polisi ya Kenya na ile ya Uganda imefahamishwa kuhusu tukio hili na wanaharakati wa kutetea haki za binadamu wanafuatilia kwa karibu. Utafiti wa shirika la SOLWOD linaloshughulikia wanawake wanaohusika na biashara ya ngono pamoja na ripoti ya shirika la Trace Kenya umefafanua jinsi watoto wanavyoathiriwa na ulanguzi. Paul Athwach ni mkurugenzi wa shirika la Trace Kenya. watoto wote wa kivulana na kisichana pia wanahusishwa ngono. Pia kuna watu ambao wanalanguzwa kwa kutumia desturi za hiyo jamii, kwa mfano female genital mutilation na FGM, lakini utapata kwamba yule anayefaidi sio yule anayefanyisha hiyo ngono, mwili wake unatumiwa kwa kufaidi mtu mwingine. Kuna msichana raia wa Kenya ambaye kwa sasa mwili wake unahifadhiwa katika nchi ya Saudi Arabia alikofariki mapema mwezi huu akiendelea kufanya, kufanya kazi. Kifo cha msichana huyo kimetajwa kuwa cha kutatanisha. ametoa ilani kwa serikali ya Saudi Arabia kupitia ubalozi kuusafirisha mwili huo ili kuzikwa hapa Kenya. Hakuna cha Esta kuwa alijiua. Esta hakujiua kwao alipokuwa na shida, kwa, kwa nini akajiua Saudia wakati amepata kazi na analipwa mshahara? Mimi najua Esta ameuliwa na tunakubali kuwa amekufa, lakini naiomba serikali ya Saudia ituletee mtoto wetu. Mimi siamini kama Kenya na Saudia tuna uhusiano mzuri, kwa sababu watu wetu wateswa, watu wetu wanakufa. Ulanguzi mwingine wa binadamu unaoripotiwa ni wasichana kupata wapenzi na kusafirishwa hadi mataifa ya Ulaya na baadaye kuripotiwa wamefariki au kuendelea kuteswa. Nikiripoti kutoka Mombasa ni Josephat Kioko kwa niaba ya Sauti Amerika kila na idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Ni wakati wako msikilizaji wetu ushiriki katika kutoa maoni yako au kuuliza maswali moja kwa moja, yaani live, juu ya mada kemkem zinazogonga vichwa duniani zitakazoletwa kwako na idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika hapa Washington DC. Live talk kila Ijumaa saa moja na nusu kwa saa za Afrika Mashariki na saa kumi na mbili na nusu kwa saa za Afrika ya Kati. Ushiriki wako ni mchango wa jamii, kweli kabisa. Kama ilivyo ada ni kwamba huwa tuko nayo live talk ama mazungumzo ya moja kwa moja sisi na wewe, tukijadiliana mambo kadha wa kadha, na mada yetu ya leo itakuwa ni kuhusu historia ya Mwamerika mu mweusi yani mwanake. Mwezi wa pili ni mwezi wa Black History hapa Marekani. Kwa hivyo, tuko tunajadiliana kwa kina na kutazama historia ya mtu mweusi ndani ya Marekani. Kwa hivyo, ungana nasi saa moja na nusu wakati tutakapokuwa na live talk, na tutashukuru sana mchango wako ukiongea na ukitoa maoni kuhusiana na historia ya mtu mweusi Marekani. Unasikiliza VOA Express kutoka hapa Washington DC. a nakwambia, mzalishaji mambo mengi <laughs> lakini naona kwa upande wa pili pale mzalishaji na fundi wa mitambo tiyari wamesimama, wanasema ni, unajua kwa nini? Uh-huh. maanake ni siku ya Ijumaa, Ijuma. na vile vile tunajadilia na leo mambo ya nini, Black history kwa hivyo kuna mchangamko hapa studioni e, na ninajua mchangamko utaendelea hadi wakati wa live talk saa moja na nusu kwa saa za Afrika Mashariki <laughs> Lakini hivi sasa, msikilizaji, unasikiliza VOA Express. na basi katika hoja kwa hoja niliweza kuongea nao Wakenya kuhusiana na maoni yao kuwafuatia ungatuzi yani devolution, lakini sana mambo yalitokea pale ambapo gavana wa kule Meru kaunti ya Meru iliposemekana kwamba atajengewa nyumba ya kifahari ya zaidi ya milioni mia tatu, jambo ambalo alikanusha baadaye, lakini akasema watatumia milioni 90. Basi Wanakenya wanasema nini katika hoja kwa hoja wala la aibu hata kulijadilia maanake, kwa wakati huu kumsikia kiongozi anafikiria mambo ya mambo zake, hiyo ni kukosa midamu. Hiyo ni kuna mambo zaidi muhimu kuliko kumjengea jumba la milioni mia tatu changu, manake tuna shida nyingi sana sa, pale Meru. Nchi yetu bana, bado nchi yetu ni mbiki. Kwa hivyo sasa kumsikia gavana ye yu adai kujengewa, hata kama anasema yeye anadai ati ni tisaini ni sawa, hata tisaini ni hela nyingi sana, manake wakati huu sisi tuna matatizo kibao. Mimi kwangu hao naona sio kitu cha kuweka mwanzo. Hey, rafiki yangu, wacha nikuambie, wanapita Muya ana uwezo na hiyo kaunti, ndiyo ya pili kutoka Kiambu. Wana uwezo, wacha nikwambie, wametenga hela 90 million ya basari fund ya watoto wanalipa kaunti sekretari 128,000 dola, ile hiyo kaunti ile sasa ni mambo ya isiyokuwa vizuri, manake ukiangalia kule tuna shida nyingi kibao. Juzi tu kuna kina mama wawili wamekwenda pale hospitalini Kenyatta kuangaliwa kama wana saratani, saratani mashini za kuangalia wakaambio, nyinyi mtaanza kuhudumiwa baada ya mwaka huu ukiisha, mwaka ujao na huku mnasikia kuna mambo mengi, maendeleo tungekuwa tumefanya pale, kuliko kumlipa gavana mzima, hata kumjengea jumba la shilingi hizo mnayezungumza. Hiyo ni mambo ya ajabu sana, maanake tuna maugonjwa, tuna mambo yana heka heka. Wacha nikuelimishe juu ya kaunti ya Meru, kaunti ya Meru ndio ya pili kuwa na uwezo wa kifedha. Gavana ni mfanyikazi wetu, kwa hivyo sisi ndio tunaweza kusema utakaa hivi akae vyema kutuliko sisi, lakini lazima tutenganishe. Gavana ndiyo kiongozi wa kaunti ile, cheo yake ikuwe ni, you know, kila mtu akipigania hiyo cheo, haiwezekani kamwe. Maanake sasa yule atakuwa ni mrafi tu, kama hawa mafisi wako pale kwenye bunge, wanajiongezea hela kila kilaai pale sasa tukianza kutumia hela hovyo hovyo na zile hela tunapokea kama nchi yetu, hazifikii. Ile ni gharama ya hali ya juu sasa, kwa mwananchi mashinani ni njaa tupu, hamna kitu, hamna kitu. Ile iwezekani. Hilo ni huyu upi... jamaa, wacha nikuambie, kwa uwezo ameleta mobile clinic lakini bado hatujafika kile kipimo. Wewe eh, jaribu kufikiria mtu ameambiwa na ugonjwa wa saratani, anaambiwa tu wewe, utaanza kuhudumiwa mwaka utakaye kuja, na wewe na unaugua wewe unaugua, ukumaskia zile mashini za kununua hata kuongeze na msikilizaji, mwezi Februari unaadhimishwa kama mwezi wa historia ya watu weusi wa hapa Marekani. Kwa mwezi mzima huu, tunakuletea baadhi ya matukio muhimu katika historia ya Wamarekani weusi katika historia ya watu weusi hapa Marekani. Siku kama ya leo Februari 13 mwaka 1635, shule ya kwanza ya umma ilifunguliwa hapa nchini Marekani, The Boston Latin School, katika mji wa Boston. Lakini miaka hiyo ukumbuke, ndio utumwa ulikuwa umeshamiri, kwa hiyo watoto weusi hawakuruhusiwa kuingia shule hiyo. Katika enzi za utumwa, ilikuwa kinyume cha sheria kwa mtumwa kujua kusoma. Ukijulikana unajua kusoma, ni adhabu Februari 13 mwaka 1957 chama cha Southern Christian Leadership Conference chaanzishwa katika mkutano huko New Orleans, na Martin Luther King Jr achaguliwa kuwa kiongozi wake. Mtetezi huyo wa haki za raia ambaye aliyekuwa mchungaji alitumia chama hicho kuongoza harakati za kupigania haki za Wamarekani weusi. Kwa wapenda michezo hasa basketball watafurahi kujua kuwa mwaka 1923 siku kama ya leo ndipo timu ya kwanza ya kulipwa ya basketball kwa wachezaji weusi, the Renaissance, iliundwa. Kumbuka kuwa hadi miaka ya baadaye ya 1900 michezo mingi ilikuwa inaendeshwa kibaguzi nchini Marekani. unaendelea kusikiliza voa express ikitangaza kutoka hapa washington dc na msikilizaji sasa ni wakati ule wa kusikiliza Hollywood Report na moja kwa moja tunakueleza taarifa zaidi juu ya babi christina brown mwenye umri wa miaka 21 mtoto pekee aliyekuwa aliyekuwa wa mwanamuziki maarufu hapa Marekani marehemu Whitney Houston na mtalaka wake Bobby Brown. Basi, mtoto huyu alishuhudia maisha yake yote kuwaona wazazi wakiimba na pia alihudhuria matamasha mbalimbali makubwa yanayohusiana na muziki akiwa na mama yake Whitney, wakati wa uhai wake. Hivi sasa binti huyo bado yupo hospitali, huku hali yake ya kiafya ikiwa na utata, kwamba bado yupo kwenye koma, na wakati mwingine wasema msemaji wa familia wakisema anaendelea vyema, lakini hakuna taarifa sahihi juu ya hali yake inavyoimarika siku hadi siku, tangu alipopelekwa hospitali hapo Januari 31, baada ya kukutwa akiwa ameanguka na kuzimia kwenye bafu la kuogea huko Atlanta, Georgia. Ni taarifa kwa mujibu wa shirika la habari la Associated Press. Na Kanye West alionyesha mitindo mipya ya kipindi cha majira ya kipupwe mwaka 2015 Yeezy Supply, mbele ya mkewe Kim Kardashian na ambaye ni vutio la watu kila kona ya dunia. Wawili hao walihudhuria shoo hiyo wakiwa na mtoto wao binti wa kike aitwaye North. Basi shoo hiyo ilihudhuriwa na marafiki na macelebrity kadhaa, wakiwemo Alexandra Wang, Rihana, Didi na big Sean. pia shemeji yake Kanye West Kaili jana alikuwepo kushuhudia namna ambavyo shemeji yake anavyotoa mbwembwe na mitindo hiyo mipya katika z msikilizaji. <laughs> Unaendelea kusikiliza VOA express kutoka hapa Washington DC. Je, ni yapi yavumayo mitandaoni hii leo? Id Ligongo yupo tayari katika yavumayo mitandaoni leo hii. Tunaanzia nchini Tanzania. Picha ya Steven Wasira ambaye ni waziri katika baraza la mawaziri la serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania inaendelea kuvuma sana baada ya picha ikionyesha koti lake la suti kuwa kisengere nyuma. Mara baada ya picha hiyo kutapakaa mitandaoni wiki hii, ilionekana picha nyingine ikimwonyesha mheshimiwa huyo akipima vipimo vinavyoaminika ni vya suti, kwa sababu aliyekuwa akimpima ni mwanamitindo wa kimataifa wa Tanzania, Sheria Ngoi ambaye juzi kati alitengeneza suti ya rais wa Zambia Edgar Lungu katika siku aliyoapishwa kuwa rais wa Zambia. Sasa basi, picha za wananchi kibao zimezagaa kwenye mitandao wakionyesha ile iliyoitwa Wasira style. Ushauri wa watu wengi hivi sasa mitandaoni kwa waziri Wasira, Wasira ni kwenda kuiandikisha hii staili ili ipate hati miliki rasmi. Esta Mwakibinga yeye anaanza kutoa ushauri kwa waziri wa sira kwamba mheshimiwa, wala usikasirike kwamba picha zako zimetapaka mitandaoni. Kikubwa wewe cheka kwa sana, na kama kweli tulisikia una ule mpango wa kugombania kwenda Magogoni, basi huu ndio wakati mwafaka, maana nyota yako sasa inang'aa kushinda hata ya Diamond. Samweli Mzuri kwao anasema, mheshimiwa bora uiandikishe kisheria hiyo staili, maana wajanja sasa hivi wataigeuza iwe idea na kuanza kutengeneza makoti ya suti ya disaini ile uliyopiga. Nadhani unanielewa. Na, na mwambie mshikaji Ngowi akikutengenezea suti apite mule, mule yaani kiwasira wasira, wasira. Tukiachana na hilo sakata lingine linalovuma mitandaoni kwa sasa ni shauri la mahakama kuruhusu sharti la mamlaka ya mawasiliano nchini Kenya kutaka vituo vya televisheni na redio kuzima mitambo ya zamani ya kianalojia na kuingia katika mfumo wa sasa wa kidijitali. Pamoja na kuwekewa pingamizi na mahakama kuamuru mpango huo wa mamlaka ya mawasiliano ya Kenya kusitisha zoezi hilo, sasa hivi zoezi limetakiwa kuendelea, na shauri hili limetembea kweli kweli, kama sikuvuma katika mitandao mbalimbali mbali. Abubakar Abdallah aliyejitambulisha kutoka mjini Mombasa anasema hatuna budi kuendana na teknolojia ya kisasa duniani. Kwa nini tuendelee kubisha na kuogopa athari za jambo hili? Mbona wenzetu Tanzania wameweza? Joseph Ongwan anasema mimi sikubaliani na jambo hili, wajua, litafanya watu wengi kukosa kuangalia televisheni kwa sababu itatubidi tulipie hela zaidi wakati tutakapoangalia televisheni na kusikiliza redio, lakini nadhani nahitaji elimu zaidi ya kujua a jambo hili kwa undani. Maana yake kuna vitu sivielewi bado. Basi, hayo ndiyo yaliyovuma katika mitandao. Asante sana Id Ligongo, msikilizaji, tunakushukuru kwa kutusikiliza alasiri hii ya leo, na usikose kusikiliza matangazo mengine ya idhaa ya Kiswahili. Kwa niaba ya wote waliofanikisha kwa kuletea matangazo haya, msimamizi wa matangazo alikuwa Khadija Riami, mwelekezi ni Duane Collins, fundi mitambo Wagner Roberts, mimi ni mkamiti Kipayasi nami ni Harrison Kamau. tunakuaga kutoka Washington DC, kwa heri.