Viongozi wa Ujerumani na Ufaransa wanatarajiwa kukutana Moscow hii leo kuwasilisha pendekezo jipya linalolenga kumaliza ongezeko la mapigano huko mashariki mwa Ukraine karibu na mpaka na Russia. Chancellor wa Ujerumani Angela Merkel na Rais wa Ufaransa Francois Hollande watawasilisha pendekezo kwa Rais wa Russia Vladimir Putin hii leo siku moja baada ya mkutano huko Kiev na Rais wa Ukraine Petro Poroshenko anayeungwa mkono na nchi za magharibi. Kabla ya mkutano wa leo, Bibi Meko alisema juhudi ambazo yeye na Bwana Hollande wanaziwasilisha mjini Moscow zinalenga kwenye kulinda amani ya Ulaya. Alisema viongozi hao wawili wanafanya kila wawezalo kwa kutumia madaraka yao ili kumaliza umwagaji damu huko Ukraine. Rais wa Marekani Barack Obama anapanga kuwasilisha mpango wake wa kukabiliana na masuala yanayozusha wasiwasi katika sera za kigeni kuanzia harakati za kundi la Islamic State hadi ukuaji wa China. Hakuna mabadiliko makubwa ya sera yanayotarajiwa kutolewa hii leo katika nakala ya kurasa 33 ya mkakati wa usalama wa Taifa. Baadhi ya wabunge wa Republican wanamkosoa bwana wa Obama kwa kile wanachohisi ni majibu yasiyotosha kwa vitisho vya ulimwengu iki ma kundi la Islamic State na hatua za Russia kwa Ukraine. Msemaji wa serikali ya China anasema leo kwamba nchi yake inapinga mataifa ya kigeni kumpokea Dalai Lama siku moja baada ya kiongozi huyo wa kidini kushiriki sala ya kitaifa ya kila mwaka yakifungua kinywa mjini Washington. Msemaji wa wizara ya mambo ya nje nchini China, Hong Lei, aliwaambia waandishi wa habari mjini Beijing kwamba Dalai Lama anayeishi uhamishoni kisiasa amekuwa akijihusisha katika harakati za kujitenga kuipinga China kwa kusingizia dini. Rais wa Marekani Obama hakukutana moja kwa moja na Dalai Lama hiyo jana, lakini walikaa umbali mdogo kila mmoja na walisalimiana kwa mbali. Unaendelea kusikiliza VOA Express kutoka hapa Washington DC. Jordan inasema mashambulizi ya anga ya hivi karibuni dhidi ya malengo ya kundi la Islamic State ni mwanzo tu wa ulipizaji wake kisasi kwa mauaji ya kikatili ya rubani wa jeshi la Jordan nchini Syria mwezi Disemba. Ndege za kivita za Jordan zilifanya darzeni ya mashambulizi ya anga dhidi ya kundi la Islamic State nchini Syria na Iraq hapo jana, baada ya Mfalme Abdullah kuahidi majibu yatakayotingisha dunia baada ya mauaji ya rubani wake. Waziri wa mambo ya nje wa Nasser Judar alikiambia kituo cha televisheni cha CNN nchini Marekani jana usiku kwamba Jordan itapambana na wanamgambo wa Islamic State popote pale walipo kwa kutumia kila kitu walicho nacho. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry na waziri wa mambo ya nje wa Iran Javad Zarif watakutana mjini Munich leo kuzungumzia mashauriano juu ya programu ya nyuklia ya Iran. Mazungumzo yanatarajiwa kufanyika pembeni ya mkutano wa usalama kufuatia mikutano kadhaa wanadiplomasia walioifanya juu ya suala hilo mwezi uliopita. Wizara ya mambo ya nje ya Marekani awali ilisema kwamba mkutano wa Kerry na Zarif utafanyika kesho, lakini baadaye ofisa mmoja mwandamizi Marekani alithibitisha kwamba mkutano huo utafanyika hii leo. Iran na kundi linalojumuisha Marekani, Uingereza, China, Ufaransa, Russia na Ujerumani wanajaribu kufikia muda wa makubaliano ifikapo Machi 24, kama sehemu ya juhudi zao za miaka mingi za kutatua maswali kuhusu kazi za nyuklia nchini Iran. Wamejipa wenyewe hadi Julai mosi kukubaliana kufikia makubaliano ya mwisho na wachunguzi wa Taiwan wamesema leo kwamba ndege ya injini mbili ya shirika la TransAsia ambayo ilipata ajali huko Taiwan siku ya Jumatano na kuwa watu wasiopungua 35 ilishindwa kutoa upepo wa kutosha ili kuweza kupaa angani. Maafisa kutoka tume ya usalama wa anga ya Taiwan waliwaambia waandishi wa habari kwamba sauti na kifaa maalum kijulikanacho kama black box vilionyesha kuwa injini ya kulia ilishindwa kufanya kazi sekunde 37 baada ndege kupaa. Mmoja wa marubani wakati huo kwa makusudi alizima injini ya kushoto na kisha alijaribu kuiwasha tena, lakini ndege ilipata ajali kabla ya marubani kuweza kuwasha tena injini hiyo no