From the voice of America, be away. Kumekucha Afrika hii ni idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika VOA ikitangaza kutoka Washington DC. Karibu katika matangazo yetu ya alfajiri naanza saa 11 alfajiri kwa saa za Afrika ya Kati na saa 12 asubuhi kwa saa za Afrika Mashariki. Mimi ni Khadija Riami na mimi naitwa Mkamiti Kibayasi, nikikaribisha katika matangazo ya leo Jumatatu asubuhi Januari 12 mwaka 2015. Karibu Katika matangazo yetu ya leo asubuhi tutawaletea ripoti kuhusu polisi wa Mombasa, Kenya wazidisha usalama makanisani kufuatia kuuawa kwa kiongozi wa kanisa moja. Je, wananchi wanasemaje? Mimi nasikia vibaya na nalaumu serikali. Suluhisho nini? Mapolisi wawe wamekuwa posted tu pale kwa hizo makanisa wao kuwa, pia wanaangalia kila mtu anayeingia Kenya kila borders na katika habari nyingine, maandamano ya Paris ya kupinga ugaidi hapo jana yaelezewa alikuwa makubwa sana. Je, mchambuzi anasema ni kina nani wamehudhuria? Pamekuja vichwa vya dola na serikali zaidi ya ishirini na tatu hapa, kwa hivyo ilikuwa kama mkutano wa dharura uliofanyika kutokana na pigo na msiba uliochanganya viongozi wengi wa dunia. Hayo ndio tuliokuandalia asubuhi ya leo. Mpenzi msikilizaji, tunapenda kukukumbusha kwa matangazo haya pia husikika kupitia mtandao wetu www.voaswahili.com. Lakini kwanza ni habari muhimu za dunia. Msomaji ni Mkamiti Kibayasi. Watu wenye silaha wasiofahamika walimfiatulia risasi na kumuua mchungaji mmoja wakati wa ibada kanisani hapo jana katika mji wa Mombasa nchini Kenya, mahala ambako polisi wanapambana na vijana wa Kiislamu wenye msimamo mkali. Mauaji haya yametokea ndani ya mlango mkuu wa kuingilia kwenye kanisa la Maximum Revival Center katika mtaa wa Majengo. Mashahidi wanasema polisi waliwazuia watu wenye silaha kuingia ndani ya kanisa na kuwa waathirika zaidi. Watu hao wenye silaha hawajafahamika lakini kundi la wanamgambo wa Al-Shabab kutoka nchi jirani ya Somalia limeshambulia malengo kadhaa nchini Kenya. Al-Shabab wameapa kulipiza kisasi kwa majeshi ya Kenya kuwepo nchini Somalia kwa ajili ya kusaidia wanajeshi wa serikali dhidi ya wanamgambo hao. Takriban watu milioni nne kutoka kila rangi na dini tofauti walijaa kwenye mitaa ya Paris na miji mingine ya Ufaransa hapo jana kwa mshikamano kutokana na vifo vya watu kumi na saba waliouawa katika mashambulizi ya kigaidi wiki iliyopita mjini Paris. Maafisa wa Ufaransa wanasema ilikuwa maandamano makubwa ya mtaani katika historia ya nchi. Hali ya hewa mjini Paris ilikuwa sherehe. Baadhi walilia na wengine walicheza, lakini wote walionyesha majivuno kuwa Wayahudi, Waislamu, Wakatoliki au raia tu wa Ufaransa. Zaidi ya viongozi arobaini wa dunia waliungana na Rais Francois Hollande wa Ufaransa kwa kushikana mikono huku wakitembea huko Paris. Viongozi waliokuwepo ni pamoja na Waziri Mkuu wa Israel Benjamin Netanyahu, rais wa Palestina Mahmoud Abbas, Chancellor wa Ujerumani Angela Merkel na waziri wa mambo ya nje wa Russia Sergei Lavrov. Marekani inasema itakuwa mwenyeji wa mkutano hapa Washington wa kuzuia ghasia za wenye msimamo mkali, mkutano utakaofanyika mwezi ujao, katika wakati viongozi wa Ulaya na Amerika wanatoa mwito wa hatua kali zaidi za kuwafuatilia watu wenye msimamo mkali kwenye mitandao na kwenye mipaka. Mwanasheria mkuu wa Marekani Eric Holder aliutangaza mkutano wa Februari 18 kutokea Paris hapo jana mahala alipojumuika kwenye mkutano wa dharura juu ya ugaidi kufuatia shambulizi la kigaidi nchini Ufaransa wiki iliyopita ambalo liliua watu 17. Alisema, utawakutanisha pamoja washiriki wetu wote kujadili njia ambazo tunaweza kuwasiliana kukabiliana na ghasia za msimamo mkali ambazo zinatokea duniani kote. Katika taarifa yake White House ilisema, mkutano huo utazungumzia njia bora zaidi na juhudi zinazojitokeza kutoka jamii mbalimbali Marekani, ambazo zinafanya programu za majaribio katika kuzungumzia msimamo mkali. Wakati huo wa mashambulizi ya kigaidi huko Paris, Ufaransa, yanaelezewa yamewaweka maafisa usalama nchini humo katika hali ya tahadhari kubwa, ili kuhakikisha kuwa usalama wa wananchi na mali unalindwa kwa kila hali. Mkazi mmoja wa Paris, Pamela Asei, anaelezea mabadiliko ambayo wa wameyaona katika maisha ya kila siku tangu mashambulizi hayo ya kigaidi. Hali ya usalama imeongezeka, mapolisi wako wengi hasa hasa maeneo ambayo kuna makutano ya watu kwenye ma, kwenye mausafiri kuna mapolisi kila mahali, kila mtu anafuatilia. Kusema ukweli, ile siku ya kwanza, kati ya habari ndo ziko kwenye vyombo vya habari, kila mtu alikuwa amekaa karibu na redio yake, kwenye internet, kwenye mwenye simu anafuatilia kila dakika kinachoendelea, kabla hawajauawa hawaja wale wauwaji. Kwa hiyo kila mtu alikuwa na wasiwasi, anafuatilia kutaka kujua tayari wamekamatwa, wako wapi, imefikia wapi. Lakini baada ya mapolisi kufanya kazi yao, na wale wauaji wa, waliuliwa, ni kama walijitosa mbele ya mapolisi waliliwafi, kwa sababu walijua wali kabisa, hawataweza kunanini, kusurvive. Baada ya hapo mambo yakawa yanaendelea kama kawaida. Unaendelea kusikiliza Kumekucha Afrika kutoka idhaa ki ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, hapa Washington DC. Watu 56 wamekufa na wengine wasiopungua 49 wamelazwa hospitali baada ya kunywa pombe iliyotengenezwa kienyeji iliyoshukiwa kuwekwa sumu ya nyongo ya mamba huko Msumbiji. Polisi katika jimbo la Tete wanasema mwanamke ambaye alitengeneza pombe hiyo ni miongoni mwa waliokufa. Wanahisi mtu mmoja alitia sumu hiyo katika pombe wakati waathirika walipohudhuria kwenye mazishi. Wamepeleka sampuli ya bia katika mji mkuu Maputo kwa ajili ya kufanyiwa uchunguzi. Pombe hiyo ya kienyeji inatengenezwa kwa mtama au unga wa mahindi na ni kinywaji cha kitamaduni nchini Msumbiji. Milipuko miwili imetokea kwenye soko moja huko kaskazini mashariki mwa Nigeria hapo jana, ikiwa ni shambulizi la pili katika siku kadhaa likihusisha wasichana vijana waliovalia milipuko. Milipuko ilitokea kwa kupishana dakika kadhaa, kila mmoja kwenye soko moja lililokuwa na msongamano na kuuza simu za mkononi katika mji wa Potiskum katika jimbo la Yobe maafisa wa usalama wanasema watu wasiopungua watano waliuawa katika shambulizi, ikiwemo walipuaji mabomu wawili. Watu ishirini na mmoja wengine walijeruhiwa. Mlipuko umetokea siku moja baada ya msichana mmoja aliyejivisha milipuko anayeaminika kuwa na umri wa miaka kumi alipotegua milipuko kwenye soko moja lililojaa watu huko katika mji wa kaskazini mashariki mwa Maiduguri na kuwa watu wasiopungua kumi na tisa na kuwajeruhi ishirini wengine. Hakukuwa na madai ya haraka ya uwajibikaji, lakini Maiduguri, mji mkuu wa jimbo la Borno, upo kwenye kiini cha uasi unaofanywa na kundi la wanamgambo wa Kiislamu wa Kisuni wa Boko Haram. Jumamosi huko Potiskum, bomu moja lililotegwa ndani ya gari lilipuka nje ya kituo kimoja cha polisi katika mji huo na kuua watu wawili. Mashambulizi ya karibuni yamekuja wiki moja baada ya wanamgambo wa Boko Haram kuchukua udhibiti wa mji wa Baga katika jimbo la kaskazini la Borno baada ya mapambano makali na wanajeshi wa Nigeria. Waziri mkuu mpya wa Somalia Omar Abdirashid Al-Sharmarke anatarajiwa kutangaza baraza lake jipya la mawaziri lenye mawaziri ishirini na watano mapema leo asubuhi kwa saa za mji huo wa Mogadishu. Orodha mpya ya mawaziri inajumuisha mawaziri wa serikali iliyopita pamoja na sura mpya. Mawaziri ambao wanarudi kwenye baraza jipya ni pamoja na waziri wa mambo ya nje, fedha, sheria, habari na ulinzi. Bwana Sharmarke ambaye alipitishwa na bunge la Somalia hapo Disemba 24 ni waziri mkuu wa tatu katika kipindi cha miaka miwili iliyopita. Aliyemtangulia Abdiweli Sheikh Shekh Mohamed alipigiwa kura ya kuondolewa kwenye wadhifa huo hapo Disemba sita baada ya mzozo na rais kuhusu kuchagua upya baraza la mawaziri. Miongoni mwa changamoto nyingine ambazo anakabiliwa nazo katika baraza jipya la mawaziri ni pamoja na kurejesha hali ya usalama, mapambano dhidi ya ugaidi, kukamilisha katiba na kuongoza nchi kuelekea uchaguzi mkuu mwaka ujao wa elfu mbili na kumi na sita. Serikali ya Somalia inayoungwa mkono na Umoja wa Mataifa inajaribu kuleta uthabiti nchini humo huku ikielekea kukabiliwa na uasi unaofanywa na kundi la wanamgambo wa Kiislamu wa al Shabaab. Mnaendelea kusikiliza Kumekucha Afrika kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA. Na habari iliyobeba uzito wa juu asubuhi ya leo ni huko nchini Ufaransa kama mlivyosikia katika habari za dunia kuhusu maandamano makubwa nchini humo kupinga mashambulizi ya kigaidi ya Januari saba. Mwenzangu Mary Mgame amezungumza na Salim Himid mchambuzi wa masuala ya kisiasa kutoka Ufaransa na kwanza anaelezea kuhusu hisia za wananchi. wengi katika wenyeji wa nchi hii na hasa katika jiji la Paris wanalinganisha maandamano hayo kama ni sawa na maandamano yaliyofanyika mwisho wa vita ya pili wakati mji wa Paris ulipokombolewa kutokana na, na tawala za Kijerumani. Safari hii ni kitu ambacho kimekuja kimelazimisha wote ambao wanazozana tana na anabishana kuwa pamoja kwa sababu wanatizama swala lihili, pigu pigu hili pigo waliopigwa hili wanalinganisha na pigo lilopigwa Marekani mwezi wa Yani, tarehe kumi na moja Septemba elfu mbili na moja. Wanalinganisha kwamba ni sawa kwamba uzito wake, na hasa kuonesha udhalilifu wa mbawa za upelelezi na mbawa za usalama na kuonesha kwamba wako wamo katika hatari ya kuingiliwa na kuvunjwa bila wao kutanaba, ni kitu ambacho kimewafanyia fadhaa kubwa sana. Na vile vile, wito gani umetolewa ambao unaweza kukumbukwa katika maandamano haya hasa na viongozi waliohudhuria? Wito uliofanyika ni wa wakuhaki, yaani wakuhakikishia maraia kwamba wanaweza kutegemea, uh, ulinzi mshupavu na madhubuti kutokana na vyombo vyote vya usalama. Lakini kitu, kitu lazima ukijue kwamba maandamano haya yaliyofanyika ni maandamano ya kimataifa. Vichwa vya dola nyingi za Europa wakuwa serikali mashuhuri, kina David Cameron, kina Angela Merkel, kina ma waziri wakuu wa Italy Spain n yani, pamekuja vichwa vya dola na serikali zaidi ya ishirini na tatu hapa, kwa hivyo ilikuwa kama mkutano wa dharura uliofanyika kutokana na pigo na msiba uliochanganya viongozi wengi wa dunia. Na kuhusu swala la usalama, Ufaransa inaonekana uh, kuwa mbele katika swala la usalama katika nchi yake. Je, pigo hili linaweza likamaanisha nini? Limetingisha nchi na ina, inaashiria kitu gani? Ufaransa wamefadhaika sana. Wao hujigamba kwa wakati mwingi kwamba mbawa zao na vyombo vao vya kudhibiti usalama na mbawa za upelelezi kwa mambo kama haya na mambo ya ugaidi ni mambo ambayo wana utaalamu mwingi sana, na wana ugwiji mkubwa wa kuandama uh, mitandao. Lakini wiki itakayokuja pata itakuwa ni wiki ya fujo sana, kwa sababu mpaka sasa vyama vyote vya mirengo yote imebidi wachanganyike lakini wiki inayokuja hii itakuwa ni wiki yenye majadiliano makali kuhusu nani mwenye jukumu ya haya mambo. kuto mchambuzi wa masuala ya kisiasa Salim Khimid akizungumza na sauti ya Amerika kutoka Ufaransa. Tunaendelea kusikiliza Kumekucha Afrika kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA. Tunaendelea na habari muhimu za dunia. Maafisa nchini Pakistan wanasema gari kubwa la kubeba mafuta lililokuwa likienda mwendo kasi kwenye upande wa barabara usio sahihi limegongana uso kwa uso na basi moja la abiria mapema jana na kuua watu wasiopungua sitini na wawili karibu na mji wa kusini wa bandari wa Karachi. Ofisa mmoja mwandamizi wa polisi alisema ajali hiyo ilitokea kwenye eneo baya la barabara na kusababisha magari yote kuwaka moto. Waathirika ni pamoja na wanawake na watoto wengi wao waliungua kupita kiasi na hivyo kushindwa kutambuliwa. Maafisa wanasema idadi ya vifo itaweza kuongezeka. Maafisa hao wanasema watu wachache walinusurika kuungua kutokana na kwamba waliruka kupitia madirisha ya basi. Maafisa nchini Indonesia wanasema wazamiaji watafanya jaribio jingine leo Jumatatu la kutafuta kile kinachoaminika kuwa ndege iliyopotea na kifaa cha black box kutoka kwenye ndege iliyozama ya kampuni ya shirika la ndege la Air Asia namba 8501. Sauti kutoka kwenye kifaa kinachodhaniwa ni black box zilisikika hapo jana, lakini kifaa hicho kinasemekana kuwa kimekwama chini ya mabaki ya kipande kikubwa cha ndege Wazamiaji watajaribu kuhamisha mabaki leo. Kama hiyo ikishindikana, basi mabaki yatanyenyuliwa na winchi, mbinu ambayo tayari ilitumika kupata sehemu ya mkia wa ndege. Sehemu ya mkia wa ndege ilipelekwa bandarini hapo jana. Kupatikana kwa black box inaonekana kuwa muhimu ili kufahamu kwa nini ndege hiyo ilianguka hapo Disemba 28, na kuwa watu wote 162, waliokuwemo ndani ya ndege hiyo Watu waliojihami kwa bunduki wamevamia kanisa moja mjini Mombasa huko Kenya na kumuua kiongozi wa kanisa moja katika mtaa wa Majengo. Watu hao ambao bado hawajatambuliwa walinyemelea kanisa la Maximum Revival Ministry wakati waumini walipokuwa wakiingia kanisani na kumuua kiongozi mmoja ambaye cheo chake ni katibu katika kanisa hilo. Mwandishi wetu Josephat Kioko ana ripoti zaidi kutoka Mombasa. Ibada ilikatizwa katika kanisa la Maximum Revival Ministry baada ya waumini kushuhudia kiongozi wao akiuawa kwa wa kupigwa risasi. Marehemu alikuwa katibu aliyechaguliwa kuongoza kanisa hilo. Kanisa hilo lipo katika jengo la shule ambalo pia lina makanisa kadhaa na msikiti upande mmoja. Mauaji ya kiongozi huyo wa kanisa jana Jumapili yamethibitishwa na afisa mkuu wa polisi wa ujasusi hapo Mombasa Henry Ondiek. Was he was shot just at at the the the entrance as he was about to enter into the church that will be ascertained at the end of our investigation. Hiki ni kiza cha kwanza mwaka huu ambao ndio umeanza tu, kufuatia visa kadhaa vya mauaji ya viongozi wa Kiislamu na Wakristo pia hapa pwani mwaka juzi na mwaka jana. Waumini katika makanisa mengine hasa eneo la majengo Mombasa, wanasema hali hiyo inawatia wasiwasi wasi zaidi. Mimi nasikia vibaya na nalaumu serikali suluthoni mapolisi wawe wakuwa wamekuwa posted tu pale kwa hizo makanisa, wawe kuwa pia wanaangalia kila mtu anayeingia Kenya kila borders Ziangaliwe. mimi ni kiongozi wa jumuiya katika Mombasa, katika makanisa inahitajika usalama uongezewe, iangaliwe na ipe, ipewe ulinzi. Sisi tunapoenda a hali si mbaya, security wetu ni wale um, askari gongo peke yake, hatuna polisi <laughs> labda polisi ni wakati kama tuna wakati wa sikukuu kubwa kubwa. Manake inashindwa, kwa nini mtu achukue hatua ya kwenda kuvamia kanisa, eh, hekalu la Mungu kwenda kulivamia? Sioni kwa nini sisi wenyewe tuko na ufisadi, maaskari wako na ufisadi. Sasa kama ni hao, labda watu wanavuka, wana magaidi, tutajuaje sasa? Magaidi wanavuka na sisi ni hapa wenyewe, wako wa na sisi na hakuna vile tutawajua. Viongozi wa utawala pamoja na shirika la kijamii la Haki Afrika wamelaani mauaji hayo na sasa wanataka serikali kutoa silaha zote haramu zinazomilikiwa na wahalifu kutoka Mombasa. Ni Josephat Kioko, Sauti America. Baada ya Umoja wa Mataifa kuisihi serikali ya Congo na MONUSCO kutumia nguvu na silaha kuwasaka waasi wa ASO FDLR, mashirika ya kiraia nchini Congo yametoa wito kwa kundi hilo la waasi la FDLR kujisalimisha haraka. Mwandishi wetu Oster Malivika anatupasha zaidi kutoka Goma, kutoka Beni. Siku chache baada ya baraza la Umoja wa Mataifa kuomba serikali ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, yaani Joseph Kabila, pamoja na Umoja wa Mataifa MONUSCO kuwashughulikia kijeshi waasi wa FDLR wapatikanao kwenye misitu ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo ambao ni wapiganaji kutoka Rwanda tangu mwaka wa 1994. Serikali ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kupitia msemaji wake Lambert Mende amesema kwamba hivi sasa serikali ya Kongo inajizatiti kushughulikia waasi hao na juhudi zenyewe za kijeshi zitafatia juhudi za kimataifa. Mende ameongeza kwamba hivi sasa jeshi lao limewazingira waasi hao wa FDLR na kuwaomba wasitushe silaha. Kuhusiana na suala hilo nimezungumza naye Omar Kavota, kiongozi makamu wa mashirika ya kiraia na msemaji wa mashirika hayo. Mwito tunao kwa FDLR ni kusema waweze kujiripoti kabla mashambulizi ya kijeshi ya aina yoyote kutokea serikali ama kutokea umoja wa Mataifa ifike, wana bahati ya kujiripoti wa, iwapo hawajisalimishe, kitakachowafikia wao wenyewe watakipata, lakini tunajua kuwa vita yoyote inamalizika kwa umwangazi wa damu. Hatuna haja FDLR waweze kufariki, kwani wao pia ni binadamu. Iwapo wanaweza kuchukua bahati hii, fursa hii ya kujiripoti wanaweza kupelekea maafa iweze kupunguzwa, na wakajiripoti, itaweza kupelekea eh, vita isiweze kutukia. Tunafikiri kama wanaweza kujiripoti sasa, na ikama ikiwa wanajiripoti sasa watapokelewa kama watu ambao Uh, hawatachukuliwa kama waasi ambao watapigwa uh, kwa silaha, lakini wananchi waishio maeneo ambako waasi hao wa FDLR wa wa al wapatikana, wasema kwamba suluhisho la kisiasa lingelikuwa muhimu, suala ambalo limetupiliwa mbali na nchi ya Rwanda. Hata hivyo, mmoja wa wapiganaji hao ameshikwa katika mji wa Goma na kupelekwa katika mji wa Kinshasa. Oster Malivika, Sauti ya Amerika, Beni. Leo katika jamii na maendeleo, mwenzangu Harrison Kamau amezungumza na mwimbaji wa nyimbo za Injili kutoka nchini Kenya, Janet Otieno aliyetembelea katika studio zetu. Ya kwanza na kwanza kamauliza changamoto anazopata katika uimbaji na anasaidiaje jamii kupitia kipaji chake. Changamoto zipo unapokuwa mwimbaji, ukifanya nyimbo ndio nyimbo ni za Mungu, lakini wanazosikiliza ni binadamu. Wakati mwingine unajiuliza, je, huu wimbo ambaye ninafanya watu wataipokea kivipi? Pili uwe, mimi ni mama, mimi ni mke wa mtu, so unashindwa ya kwamba nitabalans aje huduma na business na famili. Hizi zote zilikuwa ni changamoto ambayo with time inaleta shida kabisa ndani ya ndani ya huduma ya kwamba unakuta unajaribu kupanga vitu ayapangiki, lakini nashukuru Mungu ya kwamba alinisaidia nikakuwa na ile kitu inaitwa mpango. Nikajua ya kwamba chochote kile ambayo unafanya lazima uwe na mpango kwa kila kitu unafanya. Kwa hivyo huo mpango ndio ilinisaidia, ingawa ilikuwa ni changamoto kubwa. Na unajua wakati mwingine labda katika hali ya kuwa msanii mm -hmm. na unafaulu katika usanii, usanii hupa mtu sifa ndiye. Na ukishapata sifa inakuwa pale sasa tena labda pengine wanakuita celebrity mm -hmm. kwa kwahivyo mimi huona ama wengi huona, na ni jambo ambalo umeliona wengi wakibadilika maisha yao kuanzia pale mwanzo, ya nana akibadilika inakuaje? Ama wewe unaweza ukawaeleza waimbaji ambao wengine wanaanza tu, ama wengine wako ndani ya wa uimbaji, ushauri wako waweza ukasema nini kuhusiana na mabadiliko ya maisha, jinsi msanii anavyoweza kuweka tu yale maisha ambayo aliyazoea bila kubadilika, ama mambo ya sifa yasimbadilishe? Mm, kitu ambayo naweza sema ni ya kwamba zipo, hata mimi mwenyewe nimeshaziona na kwa kweli, uh, wakati ile uselebrity inapoingia, inakuwa ni kitu kubwa kwa ile ubinadamu nazo zipo, si ndio? Lakini najua ya kwamba uki, ukiwa na Mungu ndani yako na unajua ya kwamba chochote kila ambaye inafanyika ndani ya huduma, utukufu na sifa mara kila mara inamrudia Mungu Naam. Unapokuwa na hiyo kitu kwenye akili yako, pale kiburi inapotaka kuingia, ukikumbuka tu ya kwamba ah, hapa naenda kuchukua utukufu na sifa mm -hmm, na itanirudisha chini, yeah, unakuja unanyenyekea mara moja. Kwa hivyo ukiona mtu anajivunia na kwamba ye ni celebrity mpaka unajisahau yeah kidogo umemsahau ya kwamba sifa na, na utukufu, utukufu inakuaga ni ya Mungu. Hapo ndio ukipotea tu, ukisahau basi umeshajichukulia sifa <laughs> na utukufu. Na, na sasa Janet, ukiweza kupata ma, mwimbaji mwingine ambaye labda si wa nyimbo za kidini lakini, akawa kwamba tumewaona wengi wanasema kwamba labda wakati huu nitafanya wimbo wa, wa, wa, wa kidini Waweza ukafanya kolabo kama collaboration na yeye, akiwa kwamba amekuja na wimbo mzuri na amesema kwamba nimependezwa na sauti yako wewe Janet, nataka mimi uwe ndani ya wimbo wangu, wimbo ambao nitawimba wa kutukuza Mungu. Utakubali kufanya collaboration naye? Ndio, nitakubali kufanya collaboration naye. Sababu ya kwanza ni ya kwamba huwezi jua Mungu anataka huyu mtu labda akuje kwa upande wa Mungu, lakini hii ndio njia ambayo inaweza kumwelekeza. Kwanza kabisa, hii kolabo ambayo tunafanya ni lazima iwe ni wimbo wa Mungu, hiyo no. Ni kitu ya kwanza. Cha pili mm -hmm. ni ya kwamba tunapoifanya, nitakujaza na mambo na neno la Mungu polepole mm -hmm. pole, unajua kila ambaye unapanda ndani ya mtu waga iendi bure mm -hmm. Atatoka hapo itakuwa inamnenea polepole pole, pole, pole, pole, pole. Kwa hivyo mimi hata secular artist akija ya kwamba nifanye nayo kolabo ya gospel, yes. Nitafanya kwa sababu kuna kitu napanda ndani ya maisha yake mm -hmm. Kando na kufanya uh, kuimba ama kujishughulisha na kuimba mm -hmm. Ni shughuli gani nyingine labda unaitazama ya kuweza kusaidia jamii? yaani tu mambo ambayo tunasema labda charitable chaitb you know, endeavor. Ni kitu gani ngingine unaona kwamba, mimi Mungu akinibariki nifike kiasi fulani ama nifike uh, katika kiwango fulani, nina shauku ya kusaidia katika jambo fulani mm -hmm. Kwa sasa hivi uh, wakati bado Mungu hajanipanulia mipaka sana, huwa niko na na visit sana watoto wa watoto mayatima, mayatima, ambayo wako ndani ya orphanage huwa ninapanga siku, mm -hmm. Nafanya shopping, naenda, ninaona hawa watoto mm -hmm. Tunakula pamoja, nacheza nao mpaka jioni, nawapelekea nguo za kuvaa, vitu kama hivyo. Kwa hivyo huwa naifanya kama kila mwezi mm -hmm. Pia watoto wa street, mara zingine naenda na, wa, na, wa, nawalisha wale watoto wa kurandaranda. Huwa eh, napata time, wakati mwingine nakaa nao naongea nao neno la Mungu alafu, pia ninawanunulia chakula na pamoja na hayo ninasema ya kwamba Mungu atakaponifungulia ninataka nitengeneze mahali na iza, take care of, uh, wale, wale widows unajua wale wamama ambaye hawana mabwana mm -hmm. ndio unakuta watoto, ma, mara nyingi watoto wanaponyoka mikononi mwao wakienda kwenye street, kwa sababu unakuta maybe baba ameondoka na yeye ndiye breadwinner kwa family mm -hmm. so wanakuwa hawana usaidizi kabisa. Ali ni mwimbaji wa nyimbo za Injili Janet Otieno kutoka nchini Kenya akizungumza na sauti ya Amerika katika studio zetu. Ufuatao sasa ni muktasari wa habari. Watu wenye silaha wasiofahamika walimfyatulia risasi na kumuua mchungaji mmoja wakati wa ibada ya kanisani hapo jana katika mji wa Mombasa nchini Kenya, mahala ambako polisi wanapambana na vijana wa Kiislamu wenye msimamo mkali. Mauaji hayo yametokea ndani ya mlango mkuu wa kuingilia kwenye kanisa la Maximum Revival Center katika mtaa wa Majengo. Takriban watu milioni nne kutoka kila rangi na dini tofauti walijaa kwenye mitaa ya Paris na miji mingine ya Ufaransa hapo jana kwa mshikamano kutokana na vifo vya watu kumi na saba waliouawa katika mashambulizi ya kigaidi wiki iliyopita mjini Paris. Maafisa wa Ufaransa wanasema yalikuwa maandamano makubwa ya mtaani katika historia ya nchi. Marekani inasema itakuwa mwenyeji wa mkutano hapa Washington wa kuzuia ghasia za wenye msimamo mkali, mkutano utakaofanyika mwezi ujao wakati viongozi wa Ulaya na Amerika wanatoa mwito wa hatua kali zaidi za kuwafuatilia watu wenye msimamo mkali kwenye mitandao pamoja na mipaka. Na hapa basi ndo tunafikia mwisho wa matangazo yetu ya leo ya Kumekucha Afrika kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika VOA. Msikose kujiunga nasi na matangazo yetu ya leo ya VOA Express kama kawaida, saa 10:30 alasiri kwa saa za Afrika Mashariki. Kwa niaba ya wenzangu wote waliofanikisha matangazo ya asubuhi ya leo na mwelekezo wa matangazo haya Aida Isa, mimi ni Khadija Riami na mimi hapa naitwa Mkamiti Kibayasi, tukisema kwaherini na kuwatakia asubuhi njema kutoka Washington DC.