Mchuano unajitokeza katika maeneo ambayo yanataja kuwa na mwambuko mkubwa wa kisiasa ikiwemo mkoa wa Dar es Salaam ambao ripoti zinaonyesha kwamba vyama hivyo viwili vimekuwa vikichuana vikali. Kwa ujumla uchaguzi ambao umekumbwa na dosari za hapa na pale, kiasi cha kusababisha baadhi ya maeneo kuahirishwa, unafuatiliziwa na wengi kwa vile matokeo yake yanategemea kutoa mwelekeo halisi halisi kuhusiana uchaguzi mkuu wa mwakani. Umekuwa na shutuma kutoka kila upande, kulalamika kutowajibika ipasavyo, na hivyo kuvuruga zoezi zima la upigaji kura katika baadhi ya maeneo. Hali ya kutoelewana ilijitokeza pia katika maeneo kadhaa, yakiwemo eneo la Mwenge, lilosababisha askari polisi kurushewana risasi kwa shabaha ya kuwatawanya wapiga kura uja, uja, uja. akizungumzia <laughs> kuhusu hali iliyotokeza katika uchaguzi huu, makamu katibu mkuu wa CHADEMA Bwana John Mnyika aliwaambia waandishi wa habari namna chama hicho kilivyovunjwa moyo na kasoro zilizojitokeza katika zoezi la upigaji wa kura. Kikao maalumu cha kamati kuu ya chama ambacho kitafanyika mapema iwezekanavyo mara baada ya kukamilisha kupokea taarifa za matokeo, kazi ambayo tunaendelea nayo. Kikao hiki cha kamati kuu kitafanya maamuzi mazito juu ya hatua za kuchukua kwa serikali ambayo katika jambo hili inaongozwa na waziri mkuu Mizengo Pinda kama waziri mwenye dhamana ya TAMISEMI. Hata hivyo, akizungumza jijini leo waziri anahusika na watawala za mikoa na, na serikali za mikoa, bi Hawa Ghasia alitupa lawama kwa kambi ya upinzani akisema kwamba upande huo ndio uliohusika katika kuvuruga zoezi hilo. Kwa upande wake mwenyekiti wa CCM eneo la Mwenge Bwana Kesi Tuyuyu amesema kwamba kuvurugika kwa uchaguzi huo katika maeneo mengi huenda kukaa kumesababishwa na baadhi ya wasimamizi wa zoezi hilo. Hili linasababishwa na wasimamizi yani ambao ni watendaji wa mitaa ambao ndio walikuwa wanasimamia shughuli hizo za uchaguzi, kija kuangalia na walimu ambao vilevile vile nao hawakuwa wanatu wa maadili ya kazi yao ambao walikuwa wanaifanya uchaguzi unaofanyika, huku wananchi wakiendelea kutupa lawama kwa serikali kuu ambayo inalaumiwa kwa kuchelewa kutoa maamuzi kuhusiana na kashifa ya uchotaji wa fedha katika kaunti ya Esco, kashifa ambayo inawaandama baadhi ya vigogo walioko madarakani. Ninaarifu kutoka Dar es Salaam ni George Njogopa wa Sauti ya Amerika.