Na, kama tunavyojua makimu katika ICC wamemwomba mwendesha mashtaka kuamua ikiwa ataendelea na kesi au kufutilia mbali. Mmepokea vipi huko Ikulu Nairobi, cha na kusema dhidi ya yale ambayo yamesemwa na majaji? Uh, lazima tusikie yule prosecutor ana nia gani kabla hatujazungumza chochote kuhusu kesi hiyo na kwa hivyo mnasubiri kitu gani? Mnafikiri kwa wiki hiyo moja mnaweza kupata jawabu nzuri kutokana na ombi lake? Tutapata jawabu, jawabu lazima tupate, kwa sababu koti imesema, uh, lazima jawabu kwenye muda wa wiki moja. Tutangoja wiki moja na tukiwacha kando swala la ICC swala la usalama umetikisa sana Kenya siku hizi, unafikiri watu wametoa maoni mbalimbali, wengine wanasema upinzani na serikali kukutana, wengine wanasema mazungumzo ya kitaifa, mnafikiri mkakati gani inabidi kufuatwa? Kazi ya usalama ni kazi ya serikali ya kitaifa, na serikali ya kitaifa inafanya vyovyote, juu chini, kuhakikisha kwamba usalama umeimarishwa. ume, ume uh, jambo la, la muhimu ni ku lile ambalo tulia ma- maanani ni kwamba upande wa polisi, tunaangalia kuangalia, tunaendelea kuangalia vile kuenshua wako na vile vifaa ambavyo wanahitaji ili kukabiliana na majangili. Na upande wa huko wa, wa Somalia, majeshi yetu yako kule kupambana vikali na Al Shababu na yanazidi kufanya hivyo. Lakini watu wanasema kwamba ukosekana mkakati wa kiserikali kuweza kupambana na hii janga litakuwa ni vigumu kuwashinda. Yeah, lakini nani asema hakuna mkakati wa serikali? Nadhani uh, yeyote ambaye sema anayesema ya kwamba serikali haina mikakati ni mtu ambaye hajui uh, vile serikali inaangalia kupambana na, na majangili. Lakini suala linakuja ni kwamba ujasusi wa Kenya upo hali ya juu, lakini vipi watu wanaweza kuua watu wengi namna hii kwa mara moja, mara kwa mara? Uh, ujasusi huko mara uh, uh, uh, ni wa hali ya juu, lakini uh, kuna wakati ambapo kati ya ujasusi na kufikia uh, mauaji ni muda mfupi, lakini jambo ambalo tunatilia maanani ni kwamba kwenda mbele tusiwe na na vitendo kama hivyo, lakini pia tuseme ya kwamba wakati ambapo tumevizima vitendo kama hivyo uh, ni wakati mwingi, na watu wasije kusema tu ya kwamba Unajua, Kenya wamepigwa hapa Kenya, amepigwa pale Amerikani wamepigwa kutoka nine eleven, wamepigwa mara nyingi ikiwemo ni uh, marathon ile ya Boston, ikiwemo ni mauaji ya shuleni huko huko Uhispania, uh, mashambulizi ya reli. Sio hapa peke yake, dunia nzima kuna ma mashambulizi mara kwa mara. Kwa hivyo hufikiri kwamba kuna haja ya mjadala wa kitaifa hivi sasa kuzungumzia usalama Kenya, ukiwacha ujangili, ukiacha mawahuni wanaofanya wizi kwa nguvu na kadhalika. Hakuna haja ya mjadala wa kitaifa, serikali inajua shida ni nini, serikali ina mikakati ya kukabiliana na na tatizo hilo. Sijui mjadala wa kitaifa utaongezea nini swala hilo na hatimaye labda pengine suala hili moja limetokea huku Nairobi kwamba kumepatikana wachina sabini na saba wamepatikana na vyombo vya mawasiliano. Watu wanajiuliza vipi wamekuwa wakiishi pamoja, alafu Kenya ilikuwa haina habari. Mara nyingi wale waulizalo wa, wa, wa, wa swali kama halo ni watu ambao hawajui ujesusi unafanyaje. Kuna waamerikani kule Urusi, kuna waingereza kule Afrika Kusini. Jambo hilo hutendeka kila wakati. Jambo la muhimu ni kwamba wa Kenya wamewagundua wale wa, wa China na wamewatia nguvuni. Ikiwa wangesema ya kwamba wameishi huko sijui miaka ngapi na hawaku hawakupatikana hawakutiwa nguvuni, ungeuliza swali hilo, lakini tumekabiliana nao, tumewashika Ota, o, o, lazima sheria za za kitaifa zichukue zichukue hatua. Lakini watasema imetokana kwa sababu moto ulitokea nyumbani kwake. Watajuaje hivyo? wana o, ikiwa kuna ushahidi ya kwamba moto peke yake ndi ilikuwa sababu ya kupatikana, pengine wangekuwa na chakusema, lakini wamepatikana. Nadhani hilo ndo jambo muhimu. na hudhani hii inaweza kuwavuruga kidogo uhusiano kati ya Kenya na China? Hapana, uh, kamwe, sudhani hiyo inawezekana. Tayari tumeongea na serikali ya China. Serikali ya Uchina haipendi watu kuharibia jina lao, hawapendi uh, ujangili wa aina yoyote, na hawana budi kukubali ya kwamba watu wakivunja sheria ya Kenya, haijalishi kule wanakotoka, lazima sheria iwachukuliwa hatua. Nakushukuru sana kwa muda wako, na tunatumai tutashirikiana tena wakati mwingine. Haya, asante.