Mji wa Ferguson katika jimbo la Missouri nchini Marekani umefika katika usiku wa pili bila utulivu na maandamano ya mshikamano yalifanyika nchi nzima kupinga uamuzi wa baraza la mahakama kutumtia hatiani polisi mzungu alimpiga risasi kijana mweusi asiye na silaha. Zaidi ya walinzi maalum elfu mbili yani National Guard wamepelekwa Ferguson kulinda maandamano mapya ya kupinga ubaguzi yaliyoanza baada ya Jumatatu baada tu ya kutangazwa kutofunguliwa kwa mashtaka dhidi ya askari Darren Wilson. Mwandishi wa Sauti ya Amerika ambaye yupo Ferguson anasema hakuna vitendo vingine vya wizi katika maduka kama ilivyoonekana usiku wa kwanza ambapo pia dazani ya majengo yalichoma moto. Wanaharakati wanasema idadi ya vifo imeongezeka na kufikia karibu watu 95 kutokana na, na mashambulizi ya anga ya Siria katika mji mkuu wa kundi la Islamic State wa Raka. Kundi linalofuatilia haki za binadamu nchini Siria na lenye makao yake Uingereza limesema leo kwamba mashambulizi ya Jumanne katika eneo la viwanda na soko maarufu karibu na makumbusho ya mji pia yamejeruhi watu 120 kundi hilo ambalo limeorodhesha lime matukio ndani ya Syria karibu miaka minne ya vita vya wenyewe kwa wenyewe, limesema waliokufa ni pamoja na raia hamsini na mbili, lakini halikufafanua ni wanamgambo wangapi walikufa ama kama kuna yoyote aliyeuawa. Mapigano ya Syria yameanza toka Machi 2011, kutoka vikundi mbalimbali vilivyopinga mbali, uongozi wa Rais Bashar al-Assad. Unaendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika tukitangaza kutoka hapa Washington DC. Papa Francis anasema Ulaya ni kongwe na imechoka na inahitaji mabadiliko katika sheria za uhamiaji. Akihutubia bunge la Ulaya mjini Strasbourg, alisema mwaka huu peke yake karibu wahamiaji elfu tatu wamekataliwa kuingia Italia kupitia ufukwe wake na kuomba bahari ya Mediterania kutokuwa kaburi. Ameonya kwamba hali hiyo ya kutojali masuala ya uhamiaji ime imehatarisha kuongezeka kwa hali ya kazi za kitumwa na kuongeza hali mbaya katika jamii. Papa huyo mwenye asili ya Argentina amechagua kisiwa kidogo kusini mwa Italia cha Lampedusa, ambacho wahamiaji wengi wamekufa wakijaribu kufika hapo, kuwa ni sehemu yake ya kwanza ya kuzuru kama papa mwaka jana nje ya mji wa Rome. Mamlaka za Hong Kong zimesafisha kituo kikubwa cha waandamanaji mapema hivi leo na kukamata viongozi wawili wa kundi la Occupy Movement, ambalo linataka demokrasia ya kweli kwenye eneo hilo lisilo na utawala kamili chini ya China. Polisi waliondoa waandamanaji kadhaa wakiwemo viongozi wa wanafunzi Lester Sham na Joshua Wong katika operesheni ya saa kadhaa kuondoa vizuizi katika barabara katika eneo la Mongkok. Gasia zilikuwa wakati baadhi ya wa waandamanaji walipojaribu kuwazuia wafanyakazi wasondoe vizuizi katika barabara ya Nathan ambayo ni barabara kubwa iliyokuwa imefungwa na waandamanaji kwa miezi miwili. Ilikuwa ni mara ya tatu kwa mamlaka kuwaondoa waandamanaji toka mahakama kuu ya Hong Kong ilipopitisha shauri hilo mwanzoni mwa mwezi. Viongozi wa Asia ya Kusini wamekutana huko Nepal leo na nchi zenye ushawishi mkubwa wa India ikitaka kupanua biashara yake na uwekezaji. India wiki hii ilifikia makubaliano na Kathmandu kujenga kinu kikubwa cha nishati huko Nepal. India pia inataka kupanua ushawishi wake na Afghanistan, ambako majeshi ya NATO yanakamilisha operesheni zake baada ya kuwepo nchini humo kwa zaidi ya mwongo mmoja sasa. Mkutano wa Kathmandu umekuja huku kukiwa na mvutano baina ya India na mpinzani wake Pakistan wa kigombea eneo la Kashmir. Watu wenye silaha wamefyatulia risasi kwa timu ya kinga ya polio kusini magharibi mwa Pakistan mapema hivi leo na kuua takriban watu wanne na kujeruhi wengine. Polisi wanasema kwamba wanawake watatu wa hudumu wa afya ni miongoni mwa waliokufa. Tukio hilo limetokea mjini Quetta, mji mkuu wa jimbo lililokumbwa na ghasia la Baluchistan. Mhudumu wa afya aliyejeruhiwa amewambia wanahabari katika hospitali ya Quetta kwamba alikuwa anasafiri kwenye basi dogo pamoja na wanawake nane na mwanamume mmoja kushiriki kampeni inayoendelea ya chanjo ya polio na ndipo walitokea wali watu wawili wakiwa katika pikipiki iliyozuia basi lao nje kidogo ya mji na kuanza kufyatua wa risasi. Waziri mkuu wa Pakistan Nawaz Sharif amekemea mauaji hayo ya wahudumu wa chanjo ya polio. Ripoti imemnukuu akisema wote waliowalenga wahudumu wa chanjo ya polio ni adui wa Pakistan. Vyombo vya habari vya serikali nchini China vinasema wafanyakazi 24 wameuawa katika ajali ya moto iliyotokea kwenye machimbo ya makaa ya mawe kaskazini mashariki mwa nchi. Shirika rasmi la habari limesema tukio hilo la Jumatano kwenye machimbo katika jimbo la Liaoning, pia wafanyakazi lilijeruhi wafanyakazi 52. Tukio lilitokea kwenye machimbo yanayoendeshwa na kampuni inayomilikiwa na serikali ya Faxin Coal, na ni la hivi karibuni kusababisha mauaji nchini China. Taarifa za serikali zinaonyesha idadi ya matukio 589 yanayohusiana na machimbo huko China mwaka jana na kusababisha vifo vya watu zaidi ya elfu moja au kutojulikana walipo. Na kamanda wa juu wa NATO amesema idadi kubwa ya vikosi vya Rusia bado vinafanya operesheni zake mashariki mwa Ukraine, vikitoa msaada kwa wanaotaka kujitenga wanaopigana na vikosi vya serikali. Jenerali wa jeshi la anga la Marekani Philip Bredlove alizungumza na waandishi wa habari huko Kiev hivi leo baada ya kukutana na maafisa wa juu wa Ukraine. Bredlove amesema Marekani bado ina nia ya dhati kuisaidia Ukraine kifedha, vifaa na ushauri wa kitaaluma ili kuisaidia kujibu hali iliyoko mashariki mwa Ukraine.