Rais wa Somalia Hassan Sheikh Mohamed ameishauri Umoja wa Mataifa kukaa mbali na siasa za nchi hiyo. Taarifa hiyo imetolewa mapema hii leo kufuatia madai ya barozi wa Umoja wa Mataifa katika nchi hiyo Nicholas K kueleza wasiwasi wake kwamba wabunge wanahongwa ili wamwondoe waziri mkuu kupitia kura ya kutokuwa na imani naye. Rais Mohamed amesema anaelewa wasiwasi wa jumuiya ya kimataifa, lakini amesema dunia ni vyema iheshimu utaifa wa Somalia na yamue yenyewe kuhusu hali yake ya baadaye ya nchi hiyo. Amesema njia mwafaka ya kuunga mkono utawala wa Somalia ni kuacha watatue tofauti zao kupitia taasisi zilizowekwa. Kumekuwa na mivutano kati ya rais na waziri mkuu Abduweli Sheikh Ahmed, jambo ambalo linatishia kuirejesha Somalia kwenye mzozo wa kisiasa, wakati nchi hiyo polepole pole ikijaribu kujiimarisha baada ya vita vya muda mrefu. Jeshi la Burkina Faso linasema litaweka serikali ya umoja wa kitaifa kusimamia makabidhiano ya utawala wa kisiasa uliotokana na kutimuliwa madarakani kwa rais wa muda mrefu nchini humo Blaise Compaore. Taarifa fupi iliyotolewa jana jioni ilisema jopo la kusimamia makabidhiano hayo litajumuisha wahusika wote, lakini haikutoa maelezo zaidi. Luteni Kanali Yokoba Isaac Zida ameteuliwa kuongoza jopo hilo. Mapema jana wanajeshi wa kikosi cha ulinzi wa urais walifiatua risasi hewani kuitimua waandamanaji waliokuwa wamekusanyika nje ya kituo cha televisheni ya kitaifa baada ya kiongozi wa upinzani Sara Sereme kuwasili kwenye kituo hicho na kundi la wafuasi wake. Mnaendelea kusikiliza taarifa hii ya habari kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, tukitangazia Washington DC. Marekani imetoa onyo kwa raia wake wasiende Burundi na kuwashauri wafanyikazi wa, wa serikali ya Marekani walioko nchini humo kuacha ta, kuchukua tahadhari haswa nyakati za usiku. Wizara ya mambo ya nje ya Marekani pia imewaonya raia wote wa Marekani wasiende Burundi ila kwa shughuli muhimu sana akisema kuwa kuna vitisho vya mashambulizi ya kigaidi kutoka kwa kundi la wanamgambo wa Somalia Al Shabab, pamoja na uhalifu wa hali ya juu ndani ya taifa hilo maskini. Kwa mujibu wa taarifa hiyo kundi la Al-Shabaab limetishia kufanya mashambulizi ya, kigaindi, ya kigaidi ndani ya Burundi na huenda likalenga maslahi ya Marekani. Wahamiaji wasiopungua ishirini na nne kutoka nchini Afghanistan walizama leo wakati boti iliyowabeba kuelekea Ulaya kuzama kwenye mwambao wa Uturuki. Walinzi wa pwani ya Uturuki waliwaokoa watu saba kutoka kwenye maji hayo karibu na, na mkondo wa Bosphorus ambapo, ambao unatenganisha Istanbul, lakini watu kumi na wawili wengine huenda wamepotea. Waokozi waliendelea kutafuta miili ya watu wakitumia boti za walinzi wa pwani moja na helikopta moja. Haikufahamika mara moja chanzo cha ajali hiyo, lakini maafisa wanaamini ilikuwa inaelekea Bulgaria au Romania na kwamba wahamiaji waliwalipa wasafirishaji wa magendo zaidi ya dola 1870 ili kujaribu kufika Ulaya kwa ajili ya kujitafutia maisha bora. Mvuvi mmoja wa Uturuki, Emre Can Kolsu, alisema wahamiaji huenda wamepigwa na baridi hadi kufa japokuwa walivaa vesti za kujikinga. Walinzi wa mpakani kutoka Pakistan na India wamesonga mbele na kushusha bendera za nchi zao katika sherehe kwenye kituo kikuu cha mpakani, siku moja baada ya ushambulizi la kujitoa mhanga ambapo watu 55 waliuawa na wengine zaidi ya mia moja kujeruhiwa. Sherehe za Jumatatu zimeendelea licha ya mipango ya awali kuzifuta, huku mamia ya wanaume, wanawake na watoto wakiwepo kuangalia. Kamanda wa jeshi la Punjab Luteni Generali Navid Zaman amesema waliojitokeza wali wali wamethibitisha kwamba magaidi hawawezi kuvunja ari za taifa kwa vitendo vyao vya kihuni. Wanaotaka kujitenga na wanaoiunga mkono Rusia mashariki mwa Ukraine wanasema kaimu mawaziri wakuu wa jamhuri za Donetsk na Rulask wameshinda uchaguzi ambao Kiev na magharibi wanaelezea bayana kuwa hawatautambua. Wanaotaka kujitenga waliitisha uchaguzi Jumapili kwa ajili ya uongozi wa mabunge katika sehemu hizo za Luhand na Donetsk ambazo wanazidhibiti. Maafisa wa uchaguzi wa huko wameripoti hivi leo kwamba kaimu waziri mkuu wa Jamhuri ya Donetsk, Alexander Zaharech, Zahachenko, alichaguliwa mkuu wa eneo hilo na kushinda takriban asilimia 79 ya kura, wakati kaimu waziri mkuu wa Jamhuri ya watu wa Lunask, Ingol Prontiski, ameshinda kinyaganyiro cha uongozi wa eneo hilo kwa kupata asilimia 64 ya kura. Maafisa wa Afghan wamesema naibu gavana wa mkoa wa Kandahar kusini amepigwa risasi na kuuawa akiwa kwenye chuo kikuu alikokuwa anahudhuria masomo. Maafisa wanasema Abdul Kadim Petal aliuawa jana Jumapili baada ya mtu mwenye bunduki kupiga risasi kupitia dirishani akiwa katika darasa la, la chuo kikuu cha Kandahar. Shirika la habari, la habari la Associated Press limesema Petal alikuwa anasomea ualimu. Hakuna mtu au kundi lililodai kutekeleza shambulizi hilo, lakini hata hivyo, wanamgambo wa Taliban wameongeza mashambulizi yao dhidi ya maafisa wa ulinzi, huku majeshi mengi ya ushirika yakijiandaa kuondoka nchini humo ifikapo mwisho wa mwaka.