Nakuwa mkuu msikiliza wa msikilizaji wetu wa idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, nikitumai kwamba unaendelea kututegea tegea. Ukiwa wakati umewadia ambapo mimi hujajaa mitamboni kukuletea baadhi ya elojiri katika uringo wa maajabu vituko na sarakasi. Ni wakati wa biji mambo. Jina langu BMJ Muridhi. Bwana mmoja huko nchini Kenya alipigwa na butwa mapema siku ya Jumatano alipoamka na kupata kwamba sehemu zake nyeti hazipo. Maajabu makubwa! Na kanisima Isaac Muridi kutoka kijiji cha Karingari katika kaunti ya Embu aliwaambia wanahabari kwamba alishangaa kwani hakuhusika katika ajali yoyote wala kuvamiwa ila tu aliamka na kujipata kwamba si kamili kuitwa mwanaume tena. Ajabu ni kwamba mtu huyo anadai kwamba mkosi ulompata umesababishwa na ushirikina anaojihusisha nao mkewe. Ajabu msikilizaji, sasa akaniambia atanisima atanisima na akanisima. Yaaminika kwamba wamekuwa wakizozana na mkewe kwa muda na kwamba mkewe amemtoroka. tulikuwa tunagombana na pipi yangu kila siku na akanisima. Wanakijiji wengi walikusanyika nyumbani mwa bwana Muridhi, na hata binti ya mwajiriwa akathibitisha kwamba babake anateseka mno, kwani hata hawezi enda haja ndogo. Huyu hapa Caroline Muridhi. Ingesema madhe mahari yako, kama najua ni yeye, kuna kitu amefanya, ajitokelezea. Hakuna mtu anamuuliza, akuja akawe na, na bwanake Akae na ye apone sasa. Anatoa wito kwa mkewe arejee ili watatue swala hili lililomwacha bila nyeti zake na hatari ya kutoitwa mwanaume tena. Problem konayo kiwa una, unaweza kuona huyo mama halafu aweze kunitengeneza aseme ni nini, maana tumeishi na yeye na anaweza kunisaidia, awe mama mwenye huruma. Na tukitoka huko Kenya ambako wanaume wanazimwa Hebu hutusafiri moja kwa moja hadi nchini Afrika Kusini, ambako tunaarifiwa kwamba nyani wengi waliokuwa na hasira walivamia na kuwafukuza wakazi wa, wa kituo kimoja cha kufanyia biashara kilicho karibu na mbuga ya wanyama iitwayo Mpumalanga mnamo mwishoni mwa wiki. Yamkini nyani hao waliandamana pamoja, huku baadhi yao wakirusha mawe kwa hasira wabidi watu walokuwa wakiendelea na shughuli zao kutawanyika na kukimbia huku na huko. Haikujulikana mara moja ni kwa nini wanyama hao walipandwa na mori kiasi hicho. Na kwa hayo kuhusu nyani wenye hasira kiasi cha haja, naona msikilizaji, time zangu pale kwenye ukuta zinanambia ning'atuke kutoka studio ili ni mpisha mwenzangu katika studio zetu kubwa pale Washington DC, ili naye akuletee muktasari wa habari kama ilivyo kawaida. Makala haya hutayarishwa nami BMJ Murithi nikiwa hapa jijini Atlanta kwa niaba ya Sauti ya Amerika. Na kabla sijaondoka, kama ilivyo desturi yangu, na kuacha kwa kauli yetu ya wiki hii kwamba nyani hawanikundule, kisa na maana, dunia imejaa viji mambo oh.