Wa Dallas katika jimbo la Texas amesema hali inaweza kuwa mbaya zaidi kabla haijabadilika kuwa nzuri baada ya mfanyakazi wa pili wa huduma za afya kupimwa na kukutwa na virusi vya Ebola. Meya wa Dallas Mike Rawlings aliwaambia waandishi wa habari leo kwamba maafisa wa Dallas wanafanya kazi ya kuwataarifu majirani wa wauguzi wa pili aliyekutwa na virusi vya Ebola ambaye amewekwa kwenye karantini jana Jumanne baada ya kugunduliwa na homa. Rollings anasema nyumba ya mfanyakazi huyo anayeishi peke yake bila wanyama imesafishwa. Mhudumu huyo ambaye hajatajwa jina, kutoka hospitali ya Presbyterian huko Dallas, alipata virusi wakati akimtibu Thomas Eric Duncan, raia wa Liberia, aliyekuwa wa kwanza kuugua Ebola hapa Marekani na akafariki wiki iliyopita na vyombo vya habari vya serikali ya Liberia vinasema waziri wa usafiri wa taifa hilo amejiwekea karantini kufuatia ripoti zinazosema kuwa dereva wake alikufa kwa ugonjwa wa Ebola. Ripoti zinasema kwamba Angela Kasel Bush hajaambukizwa virusi vya Ebola, lakini ameamua kujitenga mwenyewe. Wizara ya usafiri imesema Castle Bush amekuwa ah, hakuwa na mawasiliano ya mgusano na dereva wake tangu siku yake ya mwisho kufanya kazi Oktoba tatu. Wizara imesema kuwa siku zake ishirini na moja za karantini zinaanzia tarehe hiyo. Liberia ina rekodi ya kesi zaidi ya elfu nne za Ebola na zaidi ya vifo elfu mbili mia tatu idadi kubwa katika nchi yoyote iliyoathiriwa kwenye eneo hilo. Unaendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika ikitangaza kutoka hapa Washington DC. Watu nchini Msumbiji wanapiga kura hivi leo Jumatano katika uchaguzi unaotarajiwa kuendeleza madaraka ya chama tawala Waziri wa zamani wa ulinzi Filipe Nyusi anawania uongozi kwa tiketi ya chama cha Frelimo akitaka kuchukua nafasi ya Rais Amando Guebuza ambaye kikatiba hawezi kugombea tena mula watatu wa uongozi. Nyusi anakabiliwa na changamoto kutoka kwa Afonso Dhakama wa chama cha upinzani cha Renamo ambacho kimeshitumu Frelimo kwa kuhodhi madaraka ya kisiasa na kiuchumi na David Simango wa chama kipya kilichoundwa na Mozambique Democracy Movement. Renamo ilitia saini makubaliano ya amani na serikali mwezi uliopita kumaliza miaka miwili ya mapambano ya vipindi. Waasi wa zamani walitishia kujitoa katika makubaliano ya mwaka elfu moja mia tisa tisini na mbili iliyomaliza vita vya wenyewe kwa wenyewe vya Msumbiji. Wazazi wa River Stand Camp wamesema walishangazwa na fedha za siri kutoka kwa mwanariadha maarufu wa Afrika Kusini Oscar Pistorius alipotangazwa wakati wa kusikilizwa kesi yake. Taarifa iliyotolewa na wakili wao Jumatano zimesema kuwa Pistorius aliomba malipo ya dola mia tano na hamsini kwa mwezi asitajwe. Mwanariadha huyo alitoa fursa ya pesa hizo mwaka jana baada ya kusikia kwamba wazazi wa Stand Camp walikuwa na matatizo ya kifedha. Taarifa zinasema kwamba wana nia ya kulipa fedha hizo kama kuwataka kutotoka kwenye makubaliano yoyote ya kiraia na sasa watazirejesha fedha hizo kwa sababu wameamua kutoendelea na kesi dhidi ya Pistorius. Ubalozi wa Marekani nchini Ethiopia umeonya juu ya uwezekano wa mashambulizi ya kigaidi katika eneo moja la mji mkuu Addis Ababa. Ubalozi huo unasema umepata habari kuwa kundi la wanamgambo wa Somalia Al Shabab linalenga kushambulia wilaya ya Bole iliyoko kusini mashariki ya mji huo. Taarifa kutoka ubalozi huo inasema eneo mahsusi linalolengwa kushambuliwa halijulikani, lakini inaonya watu kutokwenda kwenye mahoteli, maeneo ya kuabudia na maduka makubwa ya wilaya hiyo ya Bole, hali itakapotolewa taarifa kuwa ni salama, kwa sababu kuna uwezekano mkubwa sana wa shambulizi la kigaidi kwenye maeneo hayo. Taarifa hiyo pia inashauri raia wa Marekani kutoingia kwenye maeneo yenye umati mkubwa wa watu ambayo ni maarufu kwa Waethiopia na raia wa kigeni. ICC. Vyombo vya habari vya Korea Kusini vinasema maafisa wakuu wa kijeshi kutoka Korea Kaskazini na Kusini walifanya mkutano wa kisiri leo Jumatano kuzungumzia mashambulizi ya risasi ya hivi karibuni kwenye mpaka baina ya nchi hizo mbili. Mkutano huo ulioripotiwa na idara ya habari ya Yonhap na mwanasiasa wa upinzani Park Jae-won ulifanyika katika kijiji cha Panmunjom ulioko kwenye mpaka wa nchi hizo. Pande zote mbili zilijadili tukio la Ijumaa iliyopita ambapo Korea zilishambuliana kwa silaha ndogo baada ya Pyongyang kufanya shambulizi upande wa Korea Kusini, kuelezea asira zake kwamba Korea Kusini inaeneza propaganda dhidi ya Korea Kaskazini. Waziri mkuu wa Australia Tony Abbott anasema serikali ya Iraq bado hawajatoa uhakika wa ulinzi wa kikosi cha Australia ambacho kinapelekwa kusaidia vikosi vya ulinzi wa Iraq katika mapambano dhidi ya wanamgambo wa Islamic State. Bwana Abbott amesema mapema leo wa kikosi maalum cha wanajeshi mia mbili kutoka Australia akikufanikiwa kuingia Iraq, lakini akaongeza anatarajia makubaliano na serikali Irak ya Iraq yatafikiwa hivi karibuni. Pia amefuta uwezekano wote wa wanajeshi wa Australia kushiriki mapambano ya ardhini. Wiki iliyopita ndege za kivita za Australia zilijiunga katika ushirika wa mapambano yanayoongozwa na, na Marekani na kufanya mashambulizi dhidi ya wanamgambo wa Islamic State. Shambulizi la kujitoa mwanga nchini Pakistan limeua watu saba katika eneo la mbali katika bonde la Tirah, eneo ambalo limekuwa maficho ya wanamgambo. Mlipuaji alitegua mabomu kwenye mkutano wa wajumbe wa wanamgambo wanaoungwa mkono na serikali kwenye eneo la kikabila la Khyber katika mpaka wa Afghanistan. Hakuna kundi lililodai kuhusika na shambulizi. Pakistani imekuwa ikipambana na makundi ya wanamgambo katika eneo lake lenye mzozo kwa muongo mmoja sasa na vikosi vinavyoungwa mkono na serikali.