Katika habari za dunia jioni ya leo, wanaharakati wa kidemokrasia wa Hong Kong wameapa kusitisha mazungumzo na serikali iwapo hatua ya kuwalinda waandamanaji haitachukuliwa. Hii ni baada ya ghasia kuzu, kuzuka tena siku ya Ijumaa kwenye maandamano ya amani. Katika taarifa ya pamoja iliyotolewa leo, waandamanaji walipinga vikali kile walichosema ni mashambulizi yaliyopangwa taratibu na serikali. Awali hapo jana mtawala mkuu wa serikali ya Hong Kong bwana Lung Chinyin alisema angemtuma katibu mkuu wake kukutana na wanafunzi ambao ndio wengi kutoka kundi la waandamanaji kama jaribio la kusuluhisha mgogoro wa kisiasa unaoendelea hivi sasa. Wapiganaji wanaojiita kundi la Islamic State wanaendelea na mapigano yao kwenye mji mmoja wa Kikurdi huko kaskazini mwa Siria, mahala ambako wapiganaji wa Kikurdi wamekuwa wakijaribu kwa wiki kadhaa kulidhibiti eneo hilo, licha ya mashambulizi ya angani ya hivi karibuni kutoka kwa ushirika unaoongozwa na Marekani. Makombora yalisikika pamoja na moshi kuonekana karibu na mji wa Kobane ambao pia unajulikana kama Ain al Arab. Mapigano yapo karibu na mpaka uliofungwa hivi karibuni unaopakana na Uturuki, mahala ambapo zaidi ya wa wakimbizi laki moja na elfu sitini wamevuka mpaka kuingia Uturuki kuepuka ghasia. Na mamia ya wapiganaji wa kikurdi wameingia Siria kutoka Uturuki kuungana na mapambano. Maafisa wa serikali kuu Marekani pamoja na wale wa jimbo la Texas wamewaweka karantini watu wanne wa familia ya mtu aliyegunduliwa kuwa na ugonjwa wa Ebola, huku maafisa wa Liberia wakisema watamfungulia mashtaka kwa kudanganya kwenye hati za kusafiria katika uwanja wa ndege. Mgonjwa huyo anayetambuliwa kwa jina la Thomas Duncan, raia wa Liberia, ni mgonjwa sana, lakini anajitambua na ametengwa katika hospitali moja huko Dallas. Maafisa wa Liberia wanasema watamfungulia mashtaka Duncan ambaye alipanda ndege kutoka Liberia na kuwasili huko Texas Septemba 20 mwaka huu kwa shutuma za kudanganya kwenye hati za uwanja wa ndege wakati alipoulizwa kama alikuwa na mawasiliano na mtu yeyote aliyekuwa anaugua maradhi ya Ebola. Duncan anaripotiwa kujibu hapana kwenye swali hilo, japokuwa alimsaidia mwanamke mmoja mjamzito mwenye Ebola kuingia katika taksi. Wakati huo huo, nchini Liberia, mpiga picha wa Marekani anayefanya kazi na kituo cha televisheni cha NBC News ameambukizwa Ebola. Mtandao huo unasema mtu huyo anasafirishwa kurudi Marekani na wafanyakazi wote watakuwa kwenye karantini kwa siku ishirini na moja. Walinda amani tisa wa Umoja wa Mataifa waliuawa na wengine walijeruhiwa hii leo katika shambulizi la kushtukiza nchini Mali. Akizungumza huko jijini New York hapa Marekani, naibu msemaji wa Umoja wa Mataifa Farhan Haq alisema walinda amani hao kutoka Niger walikuwa wakisafiri na kundi moja kutoka Menaka kuelekea Ansongo wakati waliposhambuliwa na watu wasiofahamika wenye silaha ambao walikuwa kwenye pikipiki. Taarifa ya Umoja wa Mataifa inasema lilikuwa shambulizi baya lililosababisha vifo kwa operesheni za Umoja wa Mataifa nchini Mali. Shambulizi hilo la kushtukiza lilitokea majira ya asubuhi kwa saa za huko, kiasi cha kilomita kumi na tano mashariki ya eneo la kaskazini mwa Gao. Walinda amani wa Umoja wa Mataifa wamepelekwa katika maeneo kadhaa ya kaskazini mwa Mali katika juhudi za kulinda usalama katika eneo lililodhibitiwa na lenye mchanganyiko wa makundi yenye msimamo mkali yanayohusiana na kundi la Al-Qaida pamoja na waasi wa Mali. Serikali ya Mali na waasi wa Tuareg wameanza mazungumzo ya amani. Waziri mkuu wa Uingereza David Cameron amefanya ziara ya ghafla huko Afghanistan kwa lengo la kuwa na mazungumzo na viongozi wa serikali mpya umoja wa kitaifa. Bwana Cameron alikutana na rais Ashraf Ghani kwenye ikulu ya rais katika mji mkuu Kabul leo asubuhi. Na katika mkutano na waandishi wa habari kufuatia mkutano wao, bwana Cameron alisema Uingereza itaendelea kusaidia maendeleo ya majeshi ya Afghanistan licha ya kuwarudisha kwake nyumbani wanajeshi wake wote ifikapo mwishoni mwa mwaka huu. Uingereza hivi sasa ina takriban wanajeshi elfu tatu nchini Afghanistan kama sehemu ya jeshi la NATO. Bwana Cameron aliwapongeza alimpongeza Rais Ghani na Bwana Abdallah kwa kufanya kazi pamoja kuunda serikali ya umoja wa kitaifa, lakini alisema kazi yao kubwa haijamalizika. Marekani imeondoa kwa muda vikwazo vya mauzo ya silaha zenye sumu kwa Vietnam vilivyowekwa kwa muda mrefu. Wizara ya mambo ya nje ya Marekani imeeleza kuwa huo ni mpango wa kuboresha ulinzi wa bahari. Msemaji wa wizara hiyo amesema Marekani inatambua suala la haki za binadamu na uamuzi huo utaangaliwa upya. Vietnam inakabiliwa na uvamizi wa China katika eneo la bahari kusini mwa China na hazina yake kubwa ya madini. Vikosi vya doria ya baharini vya Vietnam vimekuwa vikikumbana na vikosi vya China na kuzuia na kuzua hali ya tahadhari.