Kabla ya miezi minne nyuma, waliwaambia watoto waende nyumbani wafanye uchunguzi. Walikuwa wanasema wamesikia information, anasema kuna mafundisho yanatolewa hapo sio sawasawa, na kumbe si kweli, ni urongo. So si hata ni kuwa walifunga hiyo madarasa. Sasa hizi habari zinatokana na nini? Habari zinatokana ni yale mambo yanaendelea tu, ni mambo ya kiusalama, na yale mambo yanaendelea ya al-shababu na nini, ndio vitu vinaendelea kama hivyo. Walikuwa wanasema wanafanya uchunguzi kuhakikishia kuwa ni kitu gani kinachoendelea hapo maanake wasalama wamesema kwamba kuna misikiti na madrasa itafungwa. Kuna ukweli wowote kwamba madrasa za huko Kenya zinasomesha itikadi kali za Kiislamu? Ni nani anaweza kujua anasomesha itikadi kali? Sina waislamu wenyewe, si mtu mwingine asiyeko. Mwislamu anaweza jua ni itikadi mbaya ni gani na itikadi nzuri ni gani. Sasa mtu mwingine asiyekujua uislamu atajuaje hii ni itikadi mbaya na hii ni itikadi nzuri? na hilo tatizo la kufunga misikiti si jambo zuri, kwa sababu kama ni mtu anahusika, utashughulika na mtu yule anahusika na mambo kama hayo, si hata ufunge msikiti. Na kwa hivyo, Waislamu kwa ujumla, nyi viongozi, mnachukua hatua gani au mnafikiri nini la kufanya kuepusha kutoelewana katika hali hiyo? Sisi hatuwezi tukakubaliana na jambo la kufunga misikiti. Hakuna msikiti utakaofungwa kwa sababu msikiti hauna makosa. Kama ni mtu ana matatizo, anafundisha utadili na yule mtu anayefundisha mambo kama hayo kama ni mtu ana makosa fulani, itabidi na ile mtu mwenye makosa fulani. Lakini sasa ukifunga msikiti, msikiti una nyumba ya Mungu, na hakuna mtu yeyote hawezi kufunga kwanza nyumba ya Mungu, na constitution yetu ina, ina right ya kuabudu. Hawezi kuwazuia watu right ya kuabudu. Na swala hili kwamba vijana wanajitokeza kwenda Somalia, nyinyi viongozi wa Islamu mnachukulia vipi kujaribu kuwaeleza wana vijana? Unajua, sisi kama viongozi wa Kiislamu tunajaribu kuwafundisha Islamu, maongozi ya sawa ni gani, na ma, ma, ma, na maongozi ambayo kwamba si ya sawa. Tunajaribu pia kuwaeleza sisi kama Islamu hatusapoti kwa kuwa vijana wachukuliwa wapeleza Somalia, na hatuna hatuna uhakika ni yupi na ni nani. Unajua ni watu wanaenda kisiri, na kwa sababu unajua taifa letu na ukosefu wa kazi na nini, vijana wanajiingiza katika mambo kama hayo ni jukumu la taifa washughulike na vijana, wahakikishe vijana wampatia kazi zao, wamepatia kila kitu, ndio wahakikishe kuwa vijana wako sawa. Wao wameshindwa kushughulikia masuala ya vijana, kwa sababu sasa wao bila wa kushughulikia masuala ya vijana kisawasawa, vijana hawana kazi, vijana wengi wanaishi katika umaskini, vijana wanamaliza makoleji wanaitishwa labda experience ya kazi ya miaka mitano ataitoa watu, naenda wamemaliza college college vijana wao kama taifa washughulika na mambo ya vijana wakishirikiana na viongozi wa kidini. Sisi suala la vijana kwenda Somalia kujiunga na mambo ya Al-Qaeda tunapingana nalo sana na hatukubaliani nalo, na tuko tayari kushirikiana na serikali na nani kuhakikisha mambo kama hayo hayaendelei wala hayatokei. Lakini kwa nini unafikiri viongozi hao wa usalama hawashirikiani na nyinyi, Imamu, kuangalia tatizo lilopo? Mimi sijui, labda kuna fikra mbaya za za mambo ya kidini, labda kuna chuki za kidini kindani. Sasa kwa sababu ukisema utafunga msikiti, utafunga madarasa. Je, unataka kuniambia hakuna watu wote washusika na mambo kama kwamba si Waislamu? Vijana wangapi wanahusika na mambo mabaya katika makanisa na katika wapi? Tushakuwa wa kuona watu wakishikwa mpaka na mabunduki kwenye makanisa na nini, lakini hatujasikia kanisa kama lile litafungwa. Basi ukisema msikiti utafungwa, namaanisha nini? Yeah, sasa ukisema msikiti nitafunga madarasa nitafunga, na hatujasikia. Mtu tushaona makundi ma, maovu yakihusishwa na makanisa, tushaona watu wakishikwa katika makanisa, tushaona mabishop wakifanya watu wakifanya mambo mabaya, hatujasikia kanisa kama lile litafunga. Lakini ukisema nataka kufunga msikiti, hizi ni chuki za kidini na itachangia mambo mabaya, badala ya kutatua ile shida utaendeleza ile shida katika nchi. Naam, asante sana basi. Mimi nitachukua ndaeka namba yako, nashukuru sana pakiwa na matatizo. Labda naona mchango wako mzuri sana, tunaweza kuchangia kusaidia ao vijana wenyewe. Eh, ni wao kama wao viongozi wa usalama wa ushirikiana na viongozi wa kidini. Tunakubali hilo tatizo liko, hakuna usalama wa kutosha lakini hatujapeana ushirikiano ule wa kutosha. Na wazazi pia wanafaa kushirikiana na vyombo vya usalama, kwa sababu kama mimi na mtoto ambaye katika nyumba, nina haki ya kushirikiana na viongozi wa usalama, niwafahamishe kuwa mtoto wangu ana mwenendo ambao kwamba si nzuri, usalama uweze kushughulika. Lakini sisi wazazi pia tunachangia mambo kama haya, tunanyamaza na tunaangalia. Shukran bwana. Yeah, hakuna wasiwasi, wakati mwingine. Asante.