Maafisa wa Uturuki wanasema zaidi ya Wakurd wa Siria laki moja elfu thelathini wamevuka mpaka na kuingia Uturuki tangu Ijumaa iliyopita wakikimbia mashambulizi ya wanamgambo wa Kiislamu wa ISIS huko Siria. Naibu waziri mkuu Numan Kurtulmus alisema hii leo kwamba serikali inatazamia idadi hiyo kuongezeka na inajitayarisha kwa hali mbaya zaidi. Uturuki tayari imeshawapokea karibu wakimbizi wa, wa Siria laki nane elfu hamsini tangu kuanza vita vya wenyewe ya kwa wenyewe mwezi Machi elfu mbili kumi na moja. Serikali ya Sierra Leon inaeleza kwamba kuna watu wengine mia moja thelathini walioambukizwa na virusi vya hatari vya Ebola mnamo siku tatu za kuwazuia watu kote nchini kubaki nyumbani katika lengo la kupunguza kasi za uambukizaji wa virusi hivyo vya hatari. Mratibu wa kituo cha operesheni dharura nchini humo Stefana Gaojia anaripoti idadi hiyo ya uambukizaji mpya hii leo wakati mamilioni ya wa Sierra Leone wanajitokeza nje ili kununua chakula na kurudi katika maisha ya kawaida serikali iliamrisha wakazi milioni sita wa nchi hiyo kutotoka nje tangu Ijumaa hadi jana, katika wakati wa wafanyakazi wa afya walikuwa wanaingia nyumba moja hadi nyingine kuwaelimisha wakazi juu ya namna ya kujiepusha na kuambukizwa na virusi vya vi Ebola. Wakati huo huo, idara ya afya duniani WHO imetangaza hii leo kwamba uambukizaji wa Ebola huko Nigeria na Senegal umesita ingawa idadi ya vifo katika kanda zima ya Afrika Magharibi imeongezeka kufikia elfu mbili mia nane. Mnaendelea kusikiliza taarifa habari kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, Washington DC. Maafisa wa Ukraine wanaeleza kwamba wameanza kuwaondoa wanajeshi wake kutoka eneo la usalama mashariki mwa nchi hiyo ambako wamekuwa wakipigana na waasi wanaotaka kujitenga wanaoungwa mkono na Rusia. Msemaji wa jeshi ameeleza hii leo kwamba mashambulizi ya waasi yamepunguka na hivyo kuiruhusu Kiev kutekeleza makubaliano yaliyofikiwa wiki iliyopita na wanaotaka kujitenga kubuni eneo la kilomita thelathini isiyokuwa na shughuli za kijeshi. Hapo jana Ukraine ilitangaza kwamba haitawaondoa wanajeshi wake hadi pale ukiukaji wa makubaliano ya kusitisha mapigano umekomeshwa. Swala la Ukraine litakuwa juu kwenye ajenda ya baraza kuu la Umoja wa Mataifa wakati viongozi wa dunia wanakutana wiki hii huko New York. Rais mteule wa Afghanistan Ashraf Ghani anakutana na waandishi wa habari kwa mara ya kwanza hi leo baada ya kutangazwa mshindi wa duru ya pili ya uchaguzi ambao matokeo yake yalizusha malalamiko ya miezi kadhaa. Bwana Ghani ataapishwa Septemba 29 katika ikulu mjini Kabul. Mpinzani wake mkuu wa uchaguzi Abdullah Abdullah atakuwa mwongozi mkuu akishirikiana naye nchini humo chini ya makubaliano ya kugawanya madaraka iliyotoa saini jana na wagombea wote wawili. Tume ya uchaguzi haitatoa matokeo ya uchaguzi huo wa June ikiwa ni mojawapo ya matakwa na masharti ya mwisho ya majadiliano na bwana Ghani. Na tukiendelea na habari za dunia, waziri mkuu wa Ufaransa Manuel Fals ameapa kuendelea na mpango wa mageuzi ya kiuchumi ambao anaoeleza una lengo la kuirudisha Ufaransa katika hali yake ya kawaida ya kiuchumi. Alisema hayo baada ya mazungumzo mjini Berlin hii leo na kansela wa Ujerumani Angela Merkel aliyesifu mpango wa mageuzi wa Ufaransa na kueleza kuwa ni wa kutia moyo. Ufaransa inakabiliwa na matatizo makubwa ikiwa hakuna na ukuaji wowote wa, wa uchumi unaoripotiwa na kiwango cha juu kabisa cha wasiokuwa na ajira, na kueleza kwamba haitoweza kupunguza urari katika bajeti yake katika jumuiya ya Ulaya kufikia asilimia tatu ya uzalishaji jumla wa ndani ya nchi hadi mwaka elfu mbili na kumi na saba. Rais wa zamani wa Ufaransa Nicolas Sarkozy anarudi tena katika mstari wa mbele wa siasa za Ufaransa, akijaribu kugombania tena uongozi wa chama chake cha mrengo wa kati kulia UMP. Katika mahojiano jana jioni, Bwana Sarkozy alieleza kurudi kwake katika siasa. Anasema kwamba ni kutokana na kwamba Ufaransa ni mojawapo ya nchi chache ambazo kwa wakati huu hazina matumaini. Anasema hataki kuona nchi yake inakabiliwa na uwezekano wa kutengwa kutokana na kupata nguvu kwa siasa za mrengo wa kulia za chama cha National Front. Watu wengi wanadhani Bwana Sarkozy atagombania tena kiti cha rais katika uchaguzi mkuu wa mwaka elfu mbili kumi na saba.