nadhani ni wawili tu rais mseveni na dr kiza besje wa forum for democratic change kumekuwa na opinion polls zenye zimefanywa na groups fulani uh, mbili ama tatu na zote zinaonyesha hey, tena ni mseveni na kiza besje ndio wagombeani wa, wa, wa mbele wawili labda kwa nafasi ya tatu ni olaro utunu wa upc na bwana nobert mao wa democratic party unaweza kuzielezeaje kampeni za kisiasa hivi sasa pia ukiangalia na vyombo vya habari matangazo ya biashara, unaweza kusema labda hao wa upinzani pia wanapata fursa sawa ya kujieleza? Tukiangajia kwa rallies, open rallies. Of course hapo kila mtu ana chance kuenda kuongea, lakini saidi ya upinzani wamepata shida wakienda kwa redio yani kufanya kampeni yao kwa redio. Dr. Kiza Besi nadhani redio karibu kumi na tano zimekataa kumpea space hata kama amelipa pesa in advance talk shows, anafika hapo na namwambia unajua nini kipindi chako iko canceled. Of course unajua most of hizi redio ziko owned by private individuals na wengi wanafanya biashara na government. So naso nadhani wanawatisha tisha so, wanaogopa pia. Ukiangalia public broadcasters, TV ya nchi Uganda Broadcasting Corporation wanapea muda mingi President Museveni alafu hawa wengine wa upinzani ni muda kidogo kwa TV. Naam, na dono ukiangalia upande wa upinzani, malalamiko mm, yao mengi hivi sasa kabla uchaguzi huu kufanyika nasema, ni nini? Opposition wanasema Museveni saiza anatumia pesa mingi. Na unasikia hizi parliament ilipitisha juzi supplementary budget wakapea wabunge kila mtu milioni 20. Basically kuna pesa mingi ile kampu ya Museveni kanapea watu na upinzani. Wanasema juzi polisi imeanza kutrain watu kwa kila vileji, wanapata watu thelathini, wanawapea military drills na vita aina hiyo. Sasa polisi nasema, hawa watu wanawaita crime preventers. Opposition, wanasema hawa watu wako wanawatrain kusaidia President Museveni kuiba kura and kufanya fujo kama President Museveni, in case kura haiendi saidi yake. Na upande wa wananchi wa kawaida, je, kunaonekana labda kuwa na hisia kwamba huenda kukawa na vurugu au hali inaonekana kuwa tulivu? na huenda ikawa hivyo mpaka wakati wa uchaguzi. Watu wanafanya biashara yao, maisha yanaendelea as usual, lakini ukiongea na watu quietly, unaona watu wanaogopa, wanadhani labda in case Museveni ameshindwa, labda kutakuwa na fujo. Ali, nilikuwa naongea kwa hizo opinion polls zenye wanafanya na zote zinaonyesha Museveni anashinda, lakini tena ukienda kwa rallies, unaona Dr. Besigye pia ana support, na as a party as opposition pia wamekuwa organized, wamefanya media campaign strategy zao za kutafuta kura, wanaenda nyumba kwa nyumba. Saa hizi huwezi jua nani really anaenda shinda hii kura, na watu wanaogopa eti kunaweza kuwa machafuko labda kama Presidenti Museveni ameshindwa.