Polisi ilifiatua risasi hewani na kwa mwagia maji ya rangi ya waridi, wafuasi wa upinzani na wanaharakati wa kundi la Action for Change waliokuwa wamekusanyika kwenye mtaa wa Chireka kuwasha mishumaa ili kuwakumbuka watu tisa waliofariki mwezi wa nne, wakati wa maandamano ya kupinga ongezeko la bei ya chakula na petroli maarufu kama Action for Change. Hapo awali, polisi imekuwa ikitawanya mikutano ya upinzani wakisema mikutano yao iko katikati mwa jiji la Kampala na wanawasumbua wafanyi biashara, lakini hii leo walikwenda kwenye mtaa wa Chireka uliokuwa kilomita kumi kutoka Kampala kwenye barabara kuu ya Jinja inayokwenda Kenya. Polisi walikuwa wanashika doria kwenye mtaa huu kuanzia asubuhi, na walihitaji msaada wa mbwa wa polisi waliobweka kwa ukali sana ingawa polisi iliwakubalia upinzani na Action for Change kufanya mkutano wao, walionekana kutokubaliana ni wapi mkutano huu ungefanyika. Semu Junganda ni mbunge wa eneo hili la Chadondo this... tulikuwa na mikutano mingi sana na polisi. Mkutano wa jana uliongozwa na kamanda wa polisi mjini Kampala, Grace Turia Gumanawi. Tulimwambia tunataka kufanya mkutano wetu kwenye uwanja wa Chireka, lakini alitukataza, nasi tukasema hatutakubali kwenda mahali pengine, lakini l asubuhi hatukutaka kubishana na polisi, na ndio sababu tulikubali kufanya mkutano wetu kwenye uwanja wa Chireka kama walivyokuwa ametupendekezea. La kushangaza ni kwamba nilipopeleka vipaza sauti vyangu kwenye uwanja huu ambao tulikuwa tumekubaliana walivichukua, na nimekwenda mpaka kituo cha polisi kuvichukua lakini wamekataa kuviachilia. Idris Senkumbi, msemaji wa polisi mjini Kampala, alikanusha madai haya kwa kusema it's line, it's line. Anadanganya, anadanganya Matamshi ya sehemu juu hayaambatani. Dakika chache zilizopita tulimwambia, alikuwa mahali pasipofaa, tulimwambia aende mahali ambapo tulikuwa tumekubaliana. Haijulikani ni watu wangapi waliotiwa mbaroni, lakini kijana mmoja aliyekamatwa alijipata akisema alitandikia just... bure Nilikuwa natembea tu, afisa. Ni nini mbaya, afisa? wakinipeleka namna hii, nimefanya nini like this? Mama mmoja aliyekuwa amekuja kuhudhuria mkutano huu wa maombi akiizungumzia polisi alisema, hatujabeba hata jiwe, lakini wanashika bunduki. Ni kama wananyanyasa hata sijui kiumbe gani. Tuko nchini Uganda na tunatarajia kuona polisi iliyohitimu na iliyo na tabia bora, lakini nashangaa kama polisi waliohitimu wanaweza kunyanyasa watu kiasi hiki. Wanaiaibisha nchi yetu. Mvua ya mwendo wa saa kumi ndiyo iliyowatawanya watu waliokuwa wamekusanyika. Nikiripoti ya Sauti ya Amerika kutoka Kampala, naitwa Leila Ndinda.