Sakata la kutafuta ufumbuzi wa tatizo la mgao wa umeme nchini Tanzania linazidi kushika kasi, wakati ambapo upatikanaji wa uhakika wa nishati hiyo muhimu nchini humo bado ni kitendawili. Mwandishi wetu Dina Chahali kutoka Dar es Salaam anayo taarifa kamili. Wakati kamati ya bunge ya nishati na madini ikiwa katika heka heka za kupata ufumbuzi wa tatizo hilo, waziri mkuu Mizengo Pinda naye amekaririwa na baadhi ya vyombo vya habari akipendekeza ama kwa serikali kukodi kwa muda mitambo hiyo ya Dowans iweze kuwashwa na kuzalisha umeme au kupatikana kwa kampuni binafsi itakayonunua mitambo ya kufua umeme ili wananchi waweze kuwa na umeme wa uhakika. Hata hivyo, baadhi ya wanasiasa akiwemo mbunge wa Kigoma Kusini David Kafulila kupitia NCCR Mageuzi ambayo alitaka kupeleka hoja binafsi bungeni hivi karibuni juu ya tatizo la, la umeme nchini Tanzania ameishauri serikali kuacha wazo la kukodi mitambo ya umeme kutokana na hasara zinazotokana na kukodi mitambo hiyo. Kwa makampuni haya ya kukodi, yanachangia asilimia 45 tu ya umeme kwenye gridi ya taifa, lakini yananyonya asilimia 86 ya mapato yote ya umeme. Lakini moja ya msingi wa hasara hiyo ni uwepo wa fomula mbovu ya kapasiti chaji, kwamba unamlipa mtu amezalisha au akuzalisha unamlipa. Kafulila alilaumu serikali na mamlaka husika kwa tatizo hili la upungufu wa umeme nchini Tanzania, huku ukiwa na vyanzo vingi vya kuzalisha umeme Tanzania ikilinganishwa na nchi jirani, huku pia akishauri kutumika kwa mashirika ya hifadhi za jamii nchini katika sekta ya kuzalisha umeme. k kuna kuna watu ambao mwenendo wa matatizo haya wanafaidika na ndio maana hatupati majibu. Leo Tanzania tunazalisha megawati mia nane. Zimbabwe ambao kila siku na migogoro, wanazalisha megawati zaidi ya elfu tatu. Msumbiji zaidi ya 2000. Tanzania kwa makaa ya mawe tuna makaa ya mawe tunayo makaa ya mawe ya kutosha kabisa kuzalisha umeme wa kutosha. Kama ukizungumza uranium ambayo ni madini yenye nguvu kubwa sana ya kuzalisha umeme duniani, tunayo. Aidha, chama cha NCCR Mageuzi kimesema matatizo mengi ya kimfumo kama haya ya umeme ndani ya serikali ndicho chanzo cha wananchi kukata tamaa, na hivyo kwa serikali kulaumu vyama vya upinzani kikiwemo Chadema kwamba kinachochea chuki ni jambo lisilokubalika. hali hali ya ya kutoweka ya kwa amani kama inajitokeza leo, sio kwa sababu ya chama cha siasa, ni kwa sababu waliopewa madaraka wameshindwa kutanzua matatizo ya hawa watu. Kama wanafunzi wako chuoni wanapata mkopo vizuri, utaratibu ni mzuri, hivi utahamasisha waandamane kweli? Kama machinga wafanyabiashara ndogo ndogo wamewekewa mazingira mazuri, wanapata mikopo, hivi uweza kuwahamasisha kweli waandamane? Kama serikali ingetimiza wajibu wake wa kuwatumikia wananchi hali ya amani haiwezi katoweka, chama chote cha siasa kikiwa pamoja. Chama changu tuko tayari kwenda kwa wananchi, ni ratiba, ni utaratibu tu. Chadema wamekwenda, sisi tutakwenda na mimi na vyama vingine vitakwenda, kwa sababu lengo ni kuhakikisha kwamba wananchi wanaisimamia serikali yao itimize wajibu wake. Viongozi wa juu wa Chadema kwa upande wao, wakiwa wanaendelea na mikutano ya hadhara maeneo mbalimbali nchini, wamesema chama hicho si tishio la amani Tanzania, bali ni kielelezo cha jinsi wananchi wanavyotaka ukombozi katika hali ya umaskini inayo wakabili. Nikiripoti kutoka Dar es Salaam kwa niaba ya Sauti ya Amerika, mimi ni Dina Chahali.