Naam, Sheikh Waziri uh, tumesikia wale yule mtalii Mfaransa amekamatwa na hadi hivi sasa ni juhudi gani mmeweza kuzifanya kuweza kumpata arudishwe? Tumefanya juu chini, baada ya yeye kunyakuliwa, sisi kupambana nao na pia tuliwajeruhi wawili katika wale magaidi na pia sasa tumepeleka timu ya kwenda ku, kuwatafuta kule na kuzungumza Uh, nao na kujua kwanza hali ya wale walionyakuliwa na pia kujua uh, matatizo yao ama maombi yao ni nini, tuweze kuwavuta kwanza kumregesha huyu mama Mfaransa, halafu tuangalie mambo mengine eh, kupambana na, na mambo ya ugaidi toka Usomali. Lakini serikali imeweka mikakati kamili ya usalama. Kesho nitakwenda na kamati nzima ya usalama uh, nitakwenda Lamu na kuangalia kuwa mambo yanavyokwenda kule na pia kuhakikishia wenye mahoteli na pia watalii kuona kuwa kila kitu serikali, e, imetia mikakati ya kuangalia kuna usalama na kuna hali ya, ya usalama imerudi. Pia hii ni kesi ya pili katika kipindi cha wiki tatu hadi mwezi mmoja, watu wawili wamekamatwa katika eneo hilo, inaonyesha kwamba kulikuwa hakuna usalama katika eneo hilo. Kwa kweli kuna usalama, lakini kwa sababu kwanza, eneo la kwanza liko mbali zaidi, liko kwenye mpaka wa Somalia, ndiyo maana hiyo imetokea. Uh, lakini eh, hii imetokea sasa. Kwa sababu kwanza, tujue shida ya Somalia ni shida ya ulimwengu mzima, si ya Kenya peke yake. Sisi ndio tumepata athari kubwa kama Kenya. Tunaomba kuwa uh, dunia nzima isaidie ombi hili, eh, la kuangalia kuwa serikali ya Somalia imesaidiwa na uta, matatizo ya ugaidi na uharamia wa baharini eh, ukomeshwe, kwa sababu Kenya ndio inaathirika ina, ina zaidi pili. Eh, kama serikali tumetia mikakati yote sasa. Tuna navy kwenye boda, tunaangalia bahari tunaichunguza, tuna polisi na, na pia uh, uh, mbinu zote ambazo tulionazo tunaziweka kuangalia kuwa kuna usalama na hakuna mtu ataathiriwa tena na unafikiri kutokana na tukio hili inaweza kuathiri tena utalii, biashara kubwa ya Kenya katika eneo hilo? Kwa kweli, uh, itaathiri ikiwa watalii hawatakuja, na naomba kuwa uh, watu wasione kuwa tokeo kama hili moja au mbili ambayo limetokea ndio usalama hamna Kenya nzima na kusema kuwa Kenya nzima ina usalama. Eneo hili la Kiwayu kiko mpakani, kuna shida pale kidogo na sisi upande wa Lamu tunahakikisha kuwa kuna usalama kwa wageni wetu, na pia kuna usalama kwa wakazi wa Lamu. Na kwa sababu ni mji mkubwa Lamu, hatuwezi kuwachia kuwa ehe, e, majambazi kama hawa wakubaliwe watatue Wat, wataweza kuweza kuumiza wananchi wetu. Uingereza imetangaza kwamba wa raia wake wasiende katika eneo hilo kwa wakati huu. Nafikiri hiyo ni jambo ba... zuri au baya kufanywa na Uingereza. Kwa kweli, Uingereza na Ufaransa wamefanya hivyo, ni masikitiko, lakini najua wana haki ya kufanya hivyo. Lakini hivi kesho kutwa nitakutana na wao kuwaelezea mikakati ambayo tumeweka ya usalama, kwa sababu tunawaomba kuwa watusaidie kukomesha ugaidi aina hii. Pili e, tukitia mikakati ya sawa na jua, nina imani kuwa wata, wataondoa onyo hilo la kutoa, kubalia watu wao waende maeneo hayo. Hatimaye waziri, ni kwamba wachambuzi wengi na watu wengi wanajiuliza wanajeshi wa Kenya walitekwa nyara, hapakuwa na fujo namna vile wazungu hawa walipokamatwa. Kwa nini inakuwa hali hii ikiwahusu Afrika haipati habari au haishughulikiwi? Kama ilivyo sisi kama serikali binadamu yoyote iwe ni mgeni iwe ni mwenye nchi e, ama mwafrika yoyote, sisi tuna jukumu la kuchukua huduma. Lakini idhaa ya maredio na idhaa za runinga kawaida na hasa hizi za kimagharibi e, ikiwa ni watu wa kwao, iwe ni mtu mmoja, watafanyia mambo makubwa, na ikiwa ni sisi Waafrika, hata wawe watu elfu moja hawataitia maanani. Na hiyo ndio idhaa za kilimwengu na tuna tatizo saa nyingine mambo madogo yanayafanya makubwa, na ikiwa ni yao ndio makubwa zaidi, kulipua uchumi wetu wa Kenya. Asante sana, Waziri.