Ukiangalia um, butwaa hii kwa hakika ime ni kama imeleta sura nyingine ya mgogoro ambao nafikiri sasa hivi ni kama siku ya kumi na nane umeingia katika siku ya kumi na nane na uangalia katika hali kwamba ni ni hali tata, ni ni tete, na nafikiri inaelekea kwenye kuleta uhatari wa aina fulani katika mgogoro. Umechukua sura nyingine ambayo ni hatari zaidi na unafikiri Mubarak kwa nini amekataa? Maanake iko kama anakaidi tena vilevile vile. Katika hotuba yake amesema hatokubali kulazimishwa na nchi za kigeni, na hakusikiliza maoni ya wananchi, maanake anasema atafanya mabadiliko ya kibaki pale pale. Ndiyo kabisa. Ya, ni kweli aa, nafikiri kina, ukisikiliza kwa makini hizi habari tunazozipata tunazoziangalia kwenye vyombo vya habari, inaelekea nafikiri kuna mvutano katika ngazi tofauti katika serikali yake, kati kati ya watu wake wanaomzunguka na na pia katika eneo la, la, la, la Mashariki ya Kati kwa kuhusiana na, na Marekani ninafikiri, uh, kama unavyofahamu, kuna wadau kuna wadau wengi katika suala la, la, la, la Misri. Kuna wale viongozi na serikali za Mashariki ya Kati ikiwa ni pamoja na Saudi Arabia, ikiwa ni pamoja na Israel ele, na wakati huo huo kwa upande mwingine kuna Marekani na sasa ndani ya watu wa serikali iliyopo sasa hivi nafikiri kuna mvutano, na kila mdau unafikiri ana maslahi yake. Sasa inawezekana mvutano wa nguvu hizo ndio umemfikisha kuweza ku- kuweza kufanya hata ukaidi ambao nafikiri ni hali ya juu sana, ambao unafanya e, swala so zima mgogoro uchukue sura hiyo inaonyesha kwamba anatafuta wakati ili watanzue, lakini ukiangalia upinzani vilevile vile umegawika kidogo huko Misri. Na je, unafikiri waandamanaji leo wamesema watajitokeza kwa wingi, ikiwa hali imebadilika, itaelekea wapi sasa? Nafikiri ni, ni kweli kabisa kwamba waandamanaji wa, wa, wa wanaweza wakajitokeza kwa wingi sana kwa sababu e, Rais Mubaraka amekuwa anachukua hatua e, ambazo ni kama nusunusu -nusu. E, utakumbuka walipoanza wao dai lao kubwa sana ilikuwa ni kwamba aachie madaraka, lakini akajaribu kuwa kuwaridhisha kwa kufanya mabadiliko, akaweka akateua makamu wa rais. E, hawakuridhika na hiyo e, na sasa leo amekuja ana kukasimu madaraka akifikiri kwamba atawapoza, kumbe pengine angekuwa amekasimisha madaraka tuseme kama wiki moja iliyopita e, wananchi pengine wasingekuwa na asira kama ambayo wanayo sasa hivi kwamba wamesha, mgogoro umechukua mpaka siku kama hizi kumi na nane na anajaribu kuwalambisha lambisha sukari huku na huku kumbe labda angekuwa amechukua hatua hii mapema, pengine wasingekuwa na asira. Sasa tunafikiri E, siku ya leo hatujui itakalotokea, lakini nafikiri unakuelekea ni kubaya zaidi, na naweza kama wachambuzi wengine wanavyoangalia masuala ya uenda ikawa jeshi likaingia kati. Na je, Marekani mtu sasa aliuliza, Marekani inaonyesha haina ushawishi wowote, maanake Barack Obama katika hotuba yake mapema jana alisema kwamba kuna historia iko njiani natendeka. Kwa hivyo inaonekana kuna ukosefu wa habari zinapashana hapa. Nafikiri kilichotokea hapa, wakati mwingine intelijensia inaweza kwenda mrama, huenda uh, ikawa habari ambazo zilikuwa zimewafikia eh, katika um, ofisi ya, ya serikali ya Obama, huenda ikawa zilikuwa hazina uhakika wa asilimia mia moja. Kwa hiyo hiyo nafikiri ina, na yenyewe inaongeza utata mwingine, na, na, na, ni hali tete na, nafikiri itakuwa ni doa kubwa sana katika utawala wa ya Obama kuhusiana na maswala ya, ya nchi za nje. Sasa swala linakuja la mwisho, hebu hapa njia ni ipi? Manake swala ni kwamba makamu rais amepewa baadhi ya madaraka Suleimani, lakini na, kuna mvutano wa jeshi upande mmoja, kuna wanaharakati upande wa pili, kuna vyama vya upinzani na katiba, vile vile haijaeleza vizuri mpito unafanya vipi? Sasa vipi watu wanaweza kutanzua tatizo matatizo haya yote huko Misri? Ni nafikiri ni mgogoro ambao utahitaji busara ya hali ya juu, na nafikiri ni kwamba Rais Mubaraka an, ana uwezo wa kuweza kutatua mgogoro huu kwa kukubali kuachia madaraka ambayo ajayatia kwa sababu kwa kumkasimisha madaraka ya urais, eh, makam makamu eh, haijawaridhisha waandamanaji ambao wamekuwa wanaendelea kwa siku kumi na nane sasa na hapo katikati kuna jeshi ambalo linajaribu kutunza amani kwa, kwa kwa wananchi na wakati huo huo kumlinda kumlinda yeye, liko katikati pale. Sasa kama angekuwa pengine na busara, nafikiri pengine wenzake, rafiki zake, wanaweza wakaendelea kumshawishi akaweza kuachia madaraka. Nafikiri wananchi watarudi majumbani na serikali ya mpito itaanza kuchukua eh, mchakato ambao nafikiri kila mmoja anautarajia kwamba utachukuliwa. Asante sana Charles Bwenge. Eh, sawa sawa. habari