Mheshimiwa waziri Mwembe amefika Komoro, amekutana na serikali ya Komoro, ni mambo ya kawaida, na vile vile na bunge na constitutional court, sijui na watu wengine, lakini hivyo ndo nimesikia. Lakini hakuwasiliana hata kidogo na upinzani, wala hakupata labda nafasi ya kwenda katika kisiwa cha Mwali assess situation ambayo ipo hapo, lakini jambo ambayo sisi tumeshangaa sana katika asisi wapinzani hapa ni kwamba Rais Kikwete alifika Komoro miaka um, iliyopita uh, kwa mujibu wa ku- baada ya kuondolewa Bwana Muhamed Bakar kwa msaada wa serikali ya Tanzania kwa vile alikuwa hakustahi sharia sha nchi. Uh, rais akasema kwamba lazima Wamwali wapate e, uraisi kama wenzao Wangazija na wa, Wanzwani, na katiba isitumiwe kwa maslaha ya mtu mmoja. Na sasa hivi kongresi ya Komoro wakaja waka extend mandate ya president Sambi kwa miezi kumi na minane wakati ambayo hiyo kongress haikupewa mandate na wakomoro kwamba wa extend mandate ya rais sasa. Leo rais uh, mheshimiwa waziri Membe amekuja Komoro, amesema hiyo constitutional coup d'etat imefanyiwa na congress ya Komoro ni kitu cha halali. Sisi ni upinzani tunasikitika sana na msimamo wa mheshimiwa waziri Membe ambao tunafikiria kwamba huo ni msimamo wa serikali ya Tanzania. Tunasikitika kwa vile hasa Tanzania wametusaidia kurejesha mastehi ya sheria katika nchi yetu kwa kumuondoa Mohamed Bakari. Sasa leo serikali ya Tanzania inakuja ina support Rais Sambi ambaye yeye tena anavunja katiba ya nchi yake. Sasa msaidie? Kwa hivyo ukiangalia vovote vile, bunge na wananchi walipiga kura kuidhinisha mabadiliko ya katiba kama Membe amesema. Kwa hivyo ni wananchi vile vile wamekubali, wameidhinisha suala hilo. Wananchi hawakuzungumzia, hawakukubali suala, wala halipo katika katiba la Komoro kwamba wabunge wanaweza wakamwongezea muda rais wa Komoro. Rais wa Komoro anachaguliwa na waraia. Na ukiangalia vile vile Umoja wa Afrika umepinga swala la mapinduzi ya katiba. Ujumbe wa upinzani ulikuwa huko Addis Ababa wiki iliyopita. Je, ni ujumbe gani walipewa na Jean Ping? Jean Ping ametuambia maneno yake, nilikuwepo mimi. Ametuambia kwamba ameonana na Rais Sambi sir, na nampeleka komisa wa Peace and Security hapa na jampinga amesha, ameshatoa komunike kusema kwamba mandate ya Sambe inakuisha tarehe ishirini na sita ya mwezi wa Mei, mandate ambayo leo waziri wa mambo ya nje ya Tanzania amekuja kuextend kama eh, Sambe anavyotaka, maanake ame, amekubali kudeta ya ya katiba imefanyiwa na Rais Sambe.