Uhakika upo kwa sababu, Esta, wananchi wa Kenya wameamua kwamba kutokana na yale ambayo waliyaona mara tu baada ya uchaguzi wa mwaka elfu mbili na saba na vile mambo yalivyozorota watu wakachinjana kama kuku, watu wanakatana na mapanga kwa sababu ya siasa, wameamua kusema kweli kwamba sasa mwanasiasa yeyote ambaye anahubiri chuki, ambaye anahubiri kutengana ni lazima huyo atatupiliwa mbali na wananchi wa Kenya, na nadhani wakati kikundi hiki cha kina Ambasada Kiplagatu watakapoanza kazi yao, nadhani tayari wameanza, watakuwa wakisikiza mambo kutoka kwa wananchi. Na nadhani kwamba wananchi wataongea kwa kauli moja kwamba hataki fujo tena Kenya, kwa sababu sura ya Kenya ilikuwa imeathirika mno. Na kwa hivyo hataki tena waone uchumi ukizorota, wananchi wakoze vyakula kwa sababu ya siasa. Na kuhusiana na hilo, makamu rais eh na Musioka, kuna hizi jitihada ambazo mmezifanya, kumekuwa na mkataba wa Naivasha kuhusiana na katiba mpya. Lini wakenya wanategemea kwamba katiba hii mpya itaweza kuanza kufanya kazi nchini humo? Matarajio ni makubwa kwamba safari hii e, katiba mpya huenda ikafanikiwa. Wananchi ikifanikiwa, basi ita, itamaanisha kwamba machozi uh, makubwa kama vile kuwa na wananchi ambao ni wakimbizi kwa nchi yao mambo kama haya kusema kweli hayatakuwepo tena. Lakini sasa kwa maoni yangu, este kabla ya mwezi wa sita hivi tutakuwa tumepiga hatua kubwa kabisa, kwa sababu sasa kikao kipe cha bunge, nadhani kikao cha nne cha bunge la kumi kitaanza sasa tarehe ishirini na tatu mwezi Februari, na tutakapoanza shughuli zetu safari hii nadhani kitakaopewa kibao mbele ni mambo ya katiba. Bwana Musioka, tuingilie swala la ufisadi. Balozi wa Marekani huko Kenya amekuwa ni sauti isiyopingika, akieleza shutuma zinazotolewa na utawala wa Rais Barack Obama na Marekani ikiwa ni mshirika mkubwa sana wenu anayefadhilia miradi mingi tu ya maendeleo, wizi wa fedha za kugharamia elimu ya bure mmelifikisha wapi? Maanake limeweka dosari kubwa sana kwa serikali ya Kenya kutoka kwa Marekani na vilevile Uingereza. Ni kweli kwamba maoni ama mafikira ya Rais Obama wakati huu iko na ushawishi kiasi fulani, kwa sababu watu wa Kenya wanamheshimu sana Rais Barack Obama. Hata hivyo, ni lazima wananchi wa Kenya wajue kwamba maamuzi yote kuhusu siku za usoni ni maamuzi ambayo ni wananchi wa Kenya. Kwa hivyo, huku tukijua kwamba hatutaki kuwa na hali ya kutoelewana na marafiki zetu wa Marekani, ni jukumu letu kama wananchi wa Kenya kuamua maisha yetu wenyewe. Na kwa hivyo kwa swala kama hili ambalo umeligusia juu ya ufisadi kwa wizara ya elimu, hayo ni mambo tayari ambayo yanashughulikiwa kikamilifu nyumbani. Nataka nikuhakikishie pamoja na wasikilizaji kwamba yule ambaye atapatikana, watapelekwa kotini kwa, kwa sababu hatuwezi kamwe kuvumilia ufisadi tena.