Miongoni mwa matukio hayo ni minong'ono kwamba kuna chama cha siasa kimeanzishwa mahususi kwa ajili ya baadhi ya wanachama wa sasa wa chama cha Mapinduzi CCM ambao wanadhani watainguliwa kwa njama katika utaratibu wa kupata wagombea ndani ya chama hicho kutokana na tofauti za kimtazamo zinazojitokeza sasa miongoni mwa wana CCM. Minong'ono hiyo inatokana na tuhuma kwamba ndani ya CCM kwa sasa kuna makundi yanayopingana na kupanga mikakati ya kuangushana katika utaratibu wa kupata wagombea ndani ya chama hicho baadaye mwaka huu. Hatimaye chama kinachohusishwa na kumeguka kwa baadhi ya vigogo wa CCM kinachojulikana kama chama cha Jamii CCJ kimewasilisha maombi ya usajili wake kwa msajili wa vyama vya siasa nchini, Bwana John Tendwa. Sauti ya Amerika leo jijini Dar es Salaam ilifanya mahojiano na katibu mkuu wa muda wa CCJ Renato Simuhabi, ambaye hata hivyo alikana kuhusishwa kwa chama hicho na baadhi ya vigongo ndani ya CCM wenye hofu ya kuunguliwa. Yanayozungumzwa ni hofu, yanayozungumzwa ni hofu kulingana na mtizamo wa vyama vingine vilivyopo sasa hivi vya siasa, sababu baadhi ya vyama vya siasa vimekuwa na wao wao kwa wao wenyewe kuto kuelewana na kwa mfano, chama tawala tumesikia maneno mengi, kelele za ufisadi Naona watu wengine mpaka wameamua kuundiwa tume maalum kwa ajili ya vitu kama hivi. Sasa ni hofu tu ya wananchi, kwa sababu labda chama hiki kime kimejitokeza wakati tunaelekea kwenye uchaguzi mkuu wa mwaka 2010 kwa hiyo wa, wa, wa, wanahusisha na mawazo hayo kwamba inawezekana kimetengenezwa kwa minajili hiyo, lakini mimi ninachosema chama hicho hakikutengenezwa kwa minajili hiyo na wala hakihusishi haki na wala hakijawahusisha viongozi wa CCM au kiongozi wa aina yoyote kutoka CCM au chama cha upinzani. Katika kusitiza hilo, katibu mkuu huyo wa muda wa CCJ alizungumzia kwa undani lengo hasa la kuanzishwa kwa chama hicho kipya cha siasa. Chama hiki tumekiunda kwa makusudi mazima kwamba kiwe ni chama cha jamii kwa maana ya kila Mtanzania mwananchi atakayejisikia kuwa na imani na chama hiki, atakayependezewa na sera zake, basi anakaribishwa kujiunga na chama hiki. Kwa hiyo nafasi ziko wazi za uongozi, sisi tumekiandaa tu kwa ajili ya Watanzania wenye wenye, wenye wenye wenye wenye mawazo mazuri e, wanao, wenye uchungu na nchi yao kuweza kuiwakilisha nchi hii ya Tanzania, tuweze kuwa na malengo mazuri ya kitaifa. Masuala mengine yanayohusisha homa ya uchaguzi mkuu kwa upande wa Tanzania visiwani ni mwafaka wa kisiasa wa hivi karibuni kati ya rais wa Zanzibar Amani Abeid Karume na hasimu wake wa kisiasa wa siku nyingi katibu mkuu wa kafu Maalim Seif Sharif Hamad ambao umeibua hoja kutoka kafu ya kutaka Karume kuongezewa muda wa uraisi baada ya kipindi chake cha miaka kumi kuhitimika baadaye mwaka huu. Hivi sasa kumewasilishwa hoja binafsi ndani ya Baraza la Wawakilishi na kiongozi wa upinzani ndani ya baraza hilo Abubakar Hamis Hamad, ya kutaka kuungwa mkono kwa maridhiano hayo ya Karume na Saif. Kamati Kuu ya CCM inatarajiwa kukutana Jumapili hii, ambapo wachambuzi wa masuala ya kisiasa wanadhani kwamba hoja ya siasa za Zanzibar wakati huu kuelekea uchaguzi mkuu inaweza kujadiliwa. Nikiripoti kutoka kutoka Dar es Salaam kwa niaba ya Sauti ya Amerika, mimi ni Dina Chahali.