Makundi hayo ya kijamii yamesema Wakenya wamechoka kuwaona vijana wakiendelea kutumia madawa ya kulevya licha ya kampeni zinazoendelezwa za kupambana na utumizi wa madawa hayo yanayoingizwa nchini kutoka Afghanistan na Pakistan kupitia Bahari ya Hindi. Viongozi wa makundi wa hayo wanashikilia kuwa juhudi zao zimegonga mwamba, kwani madawa hayo yanaendelea kuingizwa nchini Kenya kama anavyoeleza Amina Zuberi. Najiuliza serikali iko wapi, kwa sababu kama ni madawa yanapitishwa kwenye mipaka, yanapitishwa ma airport, yanapitishwa baharini, bandarini, na serikali iko na ulinzi huko kote. Mmetaja kuna ulinzi ambao, kuna security ya kutosha ya serikali. Sasa ajabu ni kwamba vinapita vipi hivi vitu mpaka vifikie mikononi mwa hawa watoto wetu ambao they are very innocent kiasi cha kutajirisha watu fulani fulani. Hilo ni swala tunajiuliza na hatujapata jawabu mpaka sasa watu wamechoka, we are tired. Tumejaribu kila namna, lakini tumechoka. Tunaona hakuna masikio ambayo yanatusikiliza ya kilio chetu. that is why unakuta kina mama wengine walichoka mpaka wakasema, ni kwa sababu we are tired, hatunajiona hatuna solution, na tunapata shida huku tunaiona watoto wanaumia tukiwaona, we cannot help them, they become helpless so. Sasa hiyo imekuwa shida kubwa kiasi kwa ya kwamba sasa hatujui tuchukue hatua gani. Katika matamshi yake, rais Mwai Kibaki ambaye yuko ziarani katika mkoa wa Pwani amesema swala la utumizi wa mada ya kulevya linatisha kizazi cha vijana ambao sasa hawajui mbele wala nyuma. Umeingiliwa na taabu moja kubwa ya watoto wetu, watoto ambao wamesoma kiasi kidogo tu lakini wameingia mambo ya ya kula bangi na mambo mengine. Lakini licha ya matamshi hayo, viongozi wa makundi hayo ya kijamii wanasisitiza kuwa serikali ina uwezo wa kupambana na suala la madawa ya kulevya nchini Kenya. Kenyaicho wetu kwa rais wetu wa Kenya ambaye tunamwamini ndiyo rais, tunasema yeye anaweza kuwajibika vikali kuhusu tatizo hili la madawa ya kulevya, kwa sababu yeye kama rais ndio anayeweza kusema kwamba kitu fulani kimekuwa declared kama disaster. Kwa mfano ugonjwa wa ukimwi, anasema hii ni national disaster eh? na hii pia drugs, ye akiweza kusema kama this is a national disaster, kipatiwa attention iviile na stahili, ninahakika hizi drugs zitaisha kwa sababu it is just a matter ya kutoa amri, kwa sababu yeye ndo anirejeshi mkuu akisema kwamba tufanye hivi na security yake itachukua amri. Sioni kama kutakuwa na uzito wowote. Mashirika ya Umoja wa Mataifa yameonya kuwa walanguzi wa madawa ya kulevi wa kimataifa wamegeuza Kenya kama ngome yao ya kupitisha madawa hayo hatari yanayosafirishwa hadi bara Europa, lakini serikali kwa mara nyingi hushindwa kuyanasa kutokana na ustadi na ushawishi mkubwa wa wahusika wakuu. Mwangi Geita, Sauti ya Amerika, Nairobi.