Huko Virginia Republican Bob McDonnell alimshinda mdemocrat Craig Deeds kwenye uchaguzi wa ugavana ambapo kura za maoni za hapo awali e, zilikuwa zimetabiri kwamba McDonnell angeibuka mshindi. McDonnell alipata asilimia hamsini na tisa ya kura dhidi ya mpinzani wake aliyepata asilimia arobaini na moja Itakuwa ni mara ya kwanza tangu mwaka wa elfu mbili na moja kwa mrepublican kuchukua hatamu za uongozi wa jimbo hilo la Virginia. Lakini huko New Jersey, ushindi wa mgombeaji mrepublican Chris Christie haukuja kwa urahisi. Mgombea huyo alikuwa na wakati mgumu akijaribu kumwondoa gavana Johnny Corzine. Hata hivyo, wakati kura zilipohesabiwa, Chris Christie aliibuka mshindi. Washindi hao wawili waliwavutia wa wapiga kura wengi wa kujitegemea, yani independence, ambao wengi wao walimpigia kura Rais Obama mnamo mwaka jana. Baadhi ya wa Wamarekani wanaona matokeo hayo kama ishara kwamba wapiga kura wengi, hasa katika majimbo hayo, hawaridhishwi na baadhi ya sera za utawala wa Obama. Akizungumza na vyombo vya habari punde tu baada ya matokeo hayo kutangazwa, mwenyekiti wa kitaifa wa chama cha Republican Michael Steele alielezea kuridhika kwake na ushindi huo, huku akisema kwamba chama cha Republican kimefufuka. Na ingawa wanachama wengi wa chama cha Democratic wameyapokea matokeo hayo kwa masikitiko, wengine wameyachukulia kama ishara nzuri ya kuwaonya viongozi katika utawala wa Obama wasizembee katika juhudi zao za kutoa huduma kwa Wamarekani. Na huko New York, Mayor Michael Bloomberg, aliibuka mshindi dhidi ya mpinzani wake Bill Thompson kwenye uchaguzi ambao ulikuwa umesubiriwa na wengi. Hata hivyo, matokeo ya uchaguzi huo yaliwashangaza wengi kwani ilitarajiwa kwamba Bloomberg angepata ushindi mkubwa hasa baada ya kutumia mamilioni ya pesa kwenye kampeni yake. Mdemokrat Bill Thompson alimfuata kwa karibu sana meya Bloomberg ambaye atakuwa meya wa jiji hilo O kwa muhula wa tatu mfululizo. Lakini katika kujipanguza machozi, Wademokrat wameshinda kiti cha eneo bunge la 23 huko New York ambapo mgombeaji Bill Owens alimshinda mpinzani wake Aldieda Sozafava BMJ Murithi, Sauti ya Amerika, Atlanta.