Hakuna haki ya kisheria imefuatiliwa bana, ni nadhani ikiwa mabalozi hao walikuwa na matatizo ya ulaji rushwa au sijui nini tatizo lingine, lazima sherti wangefuatilia uh, utaratibu mahakamani, lakini haikuwa hivyo. Pili, kinachotushangaza sisi kwenye pande wa canza ya upinzani ni kuona mabalozi hao ambao inasemekana kwamba jue wame, wame, wame, baada ya huko balozi ya dola kumi elfu kumi na tano kumi na nane. Kwa kweli ukilingana na hali hapa nchini, inaonekana watu wanakuwa wanachukua pesa bilioni thelathini, lakini bado wako uhuru. Eh, sisi tunafikiri kwamba hiyo hatua hiyo imechukuliwa na malengo la siasa, si suala la uporaji wa pesa lakini inasemekana kwamba huyo balozi wa Kenya mfano, amepelekewa hati, ameitwa, amekataa, amekimbia. Kwa hivyo, nafikiri pia jambo amefanya hilo ni kubwa zaidi. Serikali kwa nini inachukua hatua kama hii wakati huu? Sidhani kama amekimbia, lakini balozi huyo hapo, ningependa kukumbusha kwamba ye alikuwa ni kinara kwenye chama kwenye chama tawala. Hapa ningependa kukumbusha kwamba alikuwa balozi Uganda, akawa waziri wa mambo ya ndani, akawa chifu protokol wa mweshimiwa raisi. E, mimi nadhani kwamba sababu ambazo zilituma balozi hiyo kunyanyasa ni sababu za kisiasa, si sababu za pesa. Na unaposema sababu za kisiasa, zinaweza kuwa ni sababu gani za kisiasa? Yeye yuko nje, nini wenda, ni kitisho kwa chama wenda tawala, wenda au vipi? Kwenye chama tawala, tawala siku hizi bana, wafuasi wa chama hicho wanazidi kutoka kwenye chama hicho wakihamia kwenye vyama vingine. Huenda, sina uhakika, huenda akawa alikuwa uh, kwenye njia hiyo uh, na ndio ndo maana wamechukua uamuzi wa kumuweka sto. Kwa kuwa Bwana mtangazaji, hata ukiuliza raia hapa mtaani, atakwambia kama ulaji rushwa hapa nchini ilishakuwa ni swala ambayo inakuwa ina aibu, na tunajua watu wengi mno ambao wameiba pesa nyingi mno, lakini wako uhuru hawakujawaja wala hawaugusi hata kidogo. Kwa hivyo wewe, unafikiri ni msukosuko unaoendelea ndani ya chama cha CNDD-FDD ndio hatua hizi zinachukuliwa? Na, na hatua amechukuliwa hivyo, huwezi kwenda kutafuta watu ambao wameiba pesa kwenda kuwatafuta na Nairobi, kwenda kuwatafuta Italia, wakati wamejaa hapa nchini hapa Bujumbura wamejaa. Na nyinyi vyama vya kisiasa vya upinzani, mnaona mvitano huu katika chama tawala inatishia vipi uchaguzi wa mwakani? Tishio lipo ni kwa kuwa Uh, kwa kuwa chama tawala kinahofia kushindwa kwenye uchaguzi wa mwaka ujao, inaonekana kuwa washaanza kuandaandaa vijana milisha ambayo washaanza kunani kuwa huku na kule. Tunapata habari ambazo zina zinahakikisha kwamba huku na kule silaha zinazagazwa nchini. Hiyo sasa ni tishio kubwa sana kwa kuwa hawaamini kwamba tena kama watambuka ushindi