Karibuni kwenye meza ya waandishi wa habari jumaa ya leo. Nina waandishi wa habari BMJ muridhi kutoka Atlanta, Georgia, na Douglas Mutua, mwandishi wa habari wa gazeti la Daily Nation nchini Kenya. Tuanze na wewe Mutua, hapo Nairobi, yapi makuu wiki hii nchini humo? Habari kuu humu nchini Kenya zimekuwa ni shinikizo la Marekani dhidi ya serikali ya Kenya, ikisisitiza kwamba lazima mabadiliko yafanyike la katika serikali na lile tisho la maafisa kumi na watano wakuu wa serikali ya Kenya kwamba watakuja kuzuiliwa kuzuru Marekani. Mmoja tayari amezuiliwa, lakini hawakusema ni nani. Na bila shaka Mutuwa, swala hilo limeibua hisia mbalimbali mbali miongoni mwa wanasiasa na Wakenya vilevile. Labda utupashe kidogo kuhusu tamko la waziri wa mambo ya nje wa Kenya Moses Wetangula kuhusiana na, na taarifa hizo za kupigwa marufuku kwa afisa mkuu wa serikali ya Kenya. Waziri Wetangula amesema kwamba mchezo utakuwa ni hali ya nipe nikupe, kwamba iwapo maafisa wa Kenya wataendelea kuzuiliwa kuzuru Marekani basi nayo serikali ya Kenya ina mbinu za kutumia kuhakikisha kwamba maafisa wa Marekani hawazuru Kenya. Lakini hizo, kwa watu wanaofahamu siasa, ni kelele tu za kawaida, maanake Kenya inahitaji Marekani kuliko Marekani inavyohitaji Kenya. Mridhi, hapa nchini Marekani wiki hii, bila shaka kumekuwa na matukio kadha wa kadha. Yapi ambayo umeona yamepewa uzito wa juu nchini hapa? Mambo ambayo yamepatiwa uzito Marekani ni kuhusu mzozo wa vita ambavyo vinaendelea kule Afghanistan, ambapo Rais Obama anakabiliwa Nachaguo nachague kama angependa kuongezea wanajeshi katika nchi hiyo ama kuondoa wale wanajeshi kabisa, manake eh, hivi juzi tu wamekufa wanajeshi kama kumi na nane kule Afghanistan, na ni jambo ambalo limezua hisia tofauti tofauti uh, hapa Marekani. Na nikirejea kwako, mtu wa hapo Nairobi, unadhani shinikizo hili la Marekani la kutaka Kenya ifanye mabadiliko ya kisiasa na marekebisho litaweza kuzaa matunda yoyote katika kuleta katika kuleta marekebisho Marekani inayotafuta uh, kwa Kenya. Bila shaka, marekebisho yatafanyika, kwa sababu iwapo maafisa wakuu ambao wanafaa kuhudhuria vikao vya kimataifa ama kuja kujadili lolote na serikali ya Marekani watazuiwa kuzuru Marekani, basi itakuwa hakuna uh, lolote ambalo linaweza kuendelea. Na hao hawazuiliwi tu kwa sababu ni maafisa wa serikali, wanazuiliwa kwa sababu wamekuwa vikwazo vikuu dhidi ya mabadiliko. Wakiondolewa waja wengine ambao watakuwa na nidhamu wapendekeza mabadiliko yaendelee. Itakuwa shinikizo lenyewe limezaa matunda. Shinikizo litaendelea kwa sababu hata wale kumi na watano ambao walitajwa hawajaharamishwa kuja Marekani na tunatarajia waharamishwa, manake hatuoni juhudi zozote za serikali kutaka kuleta mabadiliko nchini. Sasa wasiwasi uliotanda humu ni kwamba Luis Moreno Ocampo iwaja nchini mapema wiki ijayo. Hata baadhi ya wanasiasa ambao kidogo wanashukwa kwa katika ile bahasha ya siri ya washukiwa walofadhili ghasia za baada ya uchaguzi washanyamaza. Wapo waliokuwa wakisema kwamba kesi zikianza kule Heg Uholanzi, basi zitakuja kukamilika mwaka elfu mbili na tisini wakati ambapo hakuna kizazi cha sasa kitakachokuwa hai. Sasa wamenyamaza, hawazungumzi tena. Aha, mrithi vile vile hapo mjini Atlanta, Wiki hii kumekuwa na kikao maalum cha wajumbe kutoka Afrika wakizungumzia uboreshaji wa safari za anga kati ya Marekani na Afrika. na umehudhuria kikao kile, labda utueleze yameibuka masuala gani katika kikao hicho? ni kikao ambacho kimemalizika mnamo siku ya Jumatano na pamekuwa na wawakilishi wengi kutoka bara la Afrika. Ni mkutano ambao ulikuwa unahusia hasa sana biashara baina ya Afrika na Marekani. Nimefahamishwa kwamba mkutano huu ulidhaminiwa na ya Marekani na hasa ndio wamelipia gharama yote eh, ya mkutano huu hapa Atlanta. Imedhahirika wazi kwamba utawala wa Rais Obama unajaribu kujijulisha ama kujitangaza upya kwa bara la Afrika. Kwa hivyo kimsingi walikuwa wanajengea msingi mahusiano kati ya Marekani na bara la Afrika na ni masuala ambayo labda huenda wataendelea kuyajadilia. Bila shaka a ma, mawaziri niliyokueleza nizungumza nao wamesema utaleta manufaa makubwa. Hapo baadaye tutaweza kujua hasa ni, ni, ambacho kimetokana na mkutano huu. Aha, na kufikia sasa, Mutua, imeweza kubainika ni nani hasa amelengwa na serikali ya Marekani? Manake kumekuwa na uvumi, uvumi tu, haijajulikana rasmi, lakini kila dalili na hata maelezo ya waziri msaidizi wa mashauri kigeni ya Marekani John Carson. Maelezo yake yalionyesha kwamba ni kama yanamlenga mkuu wa sheria Amos wako, na wala hajapinga, amesema basi, nikipoa barua rasmi iweni mimi nitaandaa kikao cha wanahabari. Naam, ni waandishi wa habari, Douglas Mutua wa gazeti la Daily Nation nchini Kenya na BMJ Murithi, mwandishi wa habari wa Atlanta, Georgia, hapa nchini Marekani, wakishiriki leo katika meza ya waandishi wa habari. Na kutoka studio zetu hapa Washington DC, mimi ni Esther