Sherehe za mwaka huu za kuadhimisha mwaka 46 wa siku Kenyatta Day zimegumbikwa na huzuni na majonzi makubwa baada ya jengo la orofa tatu kuporomoka kwa ghafla katika mji wa Kiambu, viungani vya mji mkuu wa Nairobi, wakati wafanyakazi walikuwa wakiendelea na kazi ya ujenzi. Lakini licha ya maafa hayo, mamia ya watu walifurika katika uwanja wa Nyayo hapo mjini Nairobi, kwenye sherehe za kuadhimisha mwaka 46 wa siku Kenyatta Day, siku ya kuwakumbuka wapiganiaji uhuru wa nchi hii wakiongozwa na mwasisi wa taifa hili Mzee Jomo Kenyatta. Lakini waziri mkuu nchini Kenya bwana Raila Odinga hakuhudhuria sherehe hizo kwa sababu yuko katika ziara ya kigeni. Hotuba ya rais Kibaki kwenye sherehe hizo iligusia zaidi swala nyeti la marekebisho ya katiba na akasema kwamba juhudi zinafanywa na, na serikali ili kuhakikisha katiba mpya itapatikana mwaka ujao. Next year vilevile vile, makamu wa rais nchini Kenya bwana Kalonzo Musyoka aligusia suala hilo la marekebisho ya katiba, na akasema ana uhakika juu ya kupatikana kwa katiba mpya. bila kuwa na katiba mpya na sasa hivi kuna uwezekano kila uwezekano kwamba sasa tutafaulu kwa mambo ya marekebisho ya kataifa ya katiba na vile vile tutakuwa tukifanikiwa na marekebisho mengine vilevile. Vile Rais Kibaki amezungumza kuhusu madai ya watu wanaojaribu kujihami kwa uchaguzi mkuu ujao katika maeneo ya Rift Valley, maeneo yaliyokumbwa na ghasia za uchaguzi mkuu uliopita. Amewataka wakazi wa maeneo hayo wasiwe na hofu na wasiwasi, kwa sababu serikali itaimarisha usalama katika maeneo hayo. Mimi nafurahia Kenya tuliyonayo sasa, kwa sababu tunataka amani hatutaki fujo wala watu hawa, watu wasije wakagopa sana. Kuna fujo kubwa sasa, kuna watu wanataka wananchi wengine wazidi kuogopa, na hiyo hatutaruhusu, hatutaruhusu, hapana. Lakini wakati Rais Kibaki na serikali kwa jumla ilikuwa ikiadhimisha sherehe na tafrija za siku ya Kenyatta Day, hali ilikuwa tofauti katika mji wa Kiambu, karibu sana na mji mkuu wa Nairobi ambapo jengo la orofa tatu liliporomoka na kuwaua watu watatu. Watu wengine 46 walinaswa ndani ya vifusi vya jengo hilo lilokuwa likiendelea kujengwa, na hadi hivi sasa watu 18 wameokolewa wengine wakiwa maututi, na kuna wasiwasi kuna wengine walio ndani ya vifusi vya jengo hilo, na hakuna uhakika ikiwa wamekufa au wangali hai. Mamia ya watu wakisaidiwa na shirika la Msalaba Mwekundu, jeshi la nchi kavu, pamoja na maafisa wa polisi wangali mahali hapo kwa shughuli za uokoaji, na kufikia hivi sasa ijulikani ni kwa nini jengo hilo liliporomoka, ingawa kuna habari kwamba huenda mkasa huo umesababishwa na ujenzi mbaya au matumizi ya vifaa duni visivyostahili. Pia kuna wasiwasi huenda mkasa huu umesababishwa na mvua kubwa inayoendelea kunyesha kwa hivi sasa. Mwaiki kwenye Sauti ya Amerika, Nairobi.