Kwenye FNL wanaomuunga mkono Pasteur Habimana wameongoza mkutano na waandishi habari uloongozwa na Kenneth Jack. Afisa huyo zamani wa FNL amebaini wasiwasi wao juu ya kile waliokitaja kama mwenendo wa Agaton Gwasa, wakimtuhumu kutowashirikisha katika kuazimia baadhi ya maamuzi muhimu katika chama hicho wafuasi hao wa FNL wanaomuunga mkono Pastor Habimana, zamani msemaji wa chama FNL, wamedai ya kwamba Mugla wa Agaton Gwasa ukiongozwa chama FNL ulimalizika tangu April kumi na mbili mwaka elfu mbili na saba. Kwa mantiki hiyo, wakidai ya kwamba hatua ya kufurushwa chamani Pastor Habimana hawakubaliani nayo wafuasi hao wa FNL wanaodai kumuunga mkono Pasteur Habimana. Wamesema tayari wamewasilisha kwenye korti ya utawala hapa nchini Burundi madai yao ili liitishwe kongamano la dharura la chama FNL. Ni katika kongamano hilo ndipo maazimio muhimu kuhusiana na uongozi wa chama yaweza kuchukuliwa. Akijibu madai hayo, kiongozi wa FNL Agaton Gwasa, ambaye sasa ni mkurugenzi mkuu wa kampuni ya bima ya uzeeni hapa nchini Burundi, amesema kamwe hatoketi kwenye meza moja ya mazungumzo na watu hao walifukuzwa chamani. Agaton Gwasa ametuhumu ya kwamba watu hao wamekuwa wakiungwa mkono na serikali. Kwanza ieleweke kwamba hakuna vikundi viwili. Kama wao wametimuliwa chamani, si wanachama tena. Wao wanafanyia idara ya ujasusi na idara ya ujasusi tunajua inamfanyia nani. Wao si wa FNL tena, ijapo wanajinasibu kwamba ni wa FNL. Kwa hiyo huo mkutano wa hivyo vikundi mnavyo wanavyodai kwamba vikundi viwili haupo, uh, hauna uh, nafasi. Sasa mienendo kama hiyo ndiyo inafaa Warundi tuikemee kwa sababu kama wao wamefanya hivyo, hatuwezi tukasema ndiyo njia sahihi ya kuweza kuendeleza nchi. Inashangaza kuona serikali inaingilia vyama, inatumia pesa ambazo zingesaidia umma kuweza kukidhi mahitaji mbalimbali, ama kuwasaidia kwa njia moja ama nyingine, inatumiwa katika kupiga wagawa vyama huku wakidhania kwamba ndiyo njia mwafaka ya kuweza kusalia madarakani. Watu kama hao, sasa hivi tunajua kwamba wanatumiwa na serikali, uhakika upo, wanapotoka na kwenda nje kwenye mikutano yao wakiwa wana vibali vya ja serikali, wakiwezeshwa na serikali. Maana yake nini, la kufahamu ni kuwa hali hiyo inayokikabili chama FNL tayari imevikabili vyama mbalimbali vya siasa hapa nchini Burundi, kuanzia kwenye chama IPRONA kilioiongoza Burundi kwa zaidi ya miaka arobaini, chama cha ambacho tayari pia kimegawanyika na hatimaye chama CNDD-FDD tawala ambapo kiongozi wake zamani Hussein Rajabu alifurushwa kwenye uongozi wa chama na hatimaye kuwekwa jela. Kutoka Bujumbura, mimi ni Hamida Isa.