Uamuzi wa rais Kibaki wa kumteua tena Jaji Aron Ringera kuwa mkurugenzi mkuu wa tume ya taifa kupambana na rushwa kwa kipindi kingine cha miaka mitano unaendelea kuzusha hamasa na lawama kali kutoka kwa mashirika yasiyokuwa ya serikali, watu binafsi na afisi za kibalozi hapa Nairobi. Taarifa iliyotolewa na ubalozi wa Marekani hapa Nairobi inasema kwamba serikali ya Marekani inasikitishwa na, na uamuzi na utaratibu uliotumiwa kumteua jaji Ringera kuwa mkurugenzi wa tume hiyo ya serikali kwa kipindi kingine cha miaka mitano hasa kutokana na kazi mbaya iliyotekelezwa na jaji Ringera kwa muda wa miaka mitano iliyopita. Ubalozi wa Marekani hapa Nairobi unasema unasikitishwa na uamuzi wa kumteua jaji Ringera kwenye wadhifa huo bila kuzingatia sheria na kanuni zilizowekwa. Pia wananchi wameghadhabishwa na uteuzi huo kutokana na kazi duni iliyofanywa na tume hiyo kwa muda wa miaka mitano iliyopita. Taarifa hii ya ubalozi wa Marekani hapa Nairobi inasisitiza kwamba uteuzi huo unastahili kufanywa kwa kuzingatia utaratibu uliowekwa na kwa njia ya mashauriano. Marekani inasema iko tayari kuunga mkono madai ya wananchi kuhusu utekelezaji wa mabadiliko muhimu kwenye serikali kuambatana na makubaliano yaliyofikiwa wakati wa mazungumzo ya Kofi Annan. Na licha ya taarifa hii ya balozi wa Marekani kuhusu uteuzi huo wa jaji Ringera, bunge la taifa limetumia majadiliano ya laasiri kujadili uteuzi huo wa jaji Ringera, huku mawaziri wakimuunga mkono Rais Kibaki na wafuasi wa chama cha ODM cha Raila Odinga wakidai uteuzi huu unakwenda kinyume na sheria na unastahili kubatilishwa. Naye mwenyekiti wa bodi ya ushauri kwenye tume hiyo ya serikali, ambaye pia ni mwenyekiti wa chama cha wanasheria nchini Kenya, Bwana Okongo Omogen, anadai huenda mzozo huu ukawasilishwa mahakamani ikiwa suluhisho la haraka halitapatikana. Anasema kwamba kwa hivi sasa bodi ya ushauri wa tume hiyo haitaendelea kujadili swala hilo hadharani hadi kufikiwa kwa uamuzi kamili. Kamati imekubalia kwamba kabla ya mazungumzo haya hatutajadili contracts director na assistant director hadi mazungumzo haya yamalizike, na kwamba tutakutana tena wiki ijayo kujadili zaidi kuhusu swala hili. Tumeeleza msimamo wetu kwa barua rasmi ambayo imeandikwa kwenda bungeni na pia tumeandika mabarua kwenda kwa ofisi ya mkuu wa sheria pamoja na waziri wa maneno ya katiba kuhusu Jambo hili. Mashirika yasiyokuwa ya serikali hapa Nairobi pia yameghadhabishwa na kitendo hicho cha rais Kibaki, na wanalitaka bunge la taifa kupitisha kura ya kutokuwa na imani na serikali. Kwa hivi sasa swala hili la uteuzi wa jaji Ringera kuwa mkurugenzi wa tume hiyo ya taifa kupambana na rushwa linaendelea kujadiliwa kwa mapana na marefu kote nchini Kenya. Pia kuna habari kwamba hata waziri mkuu bwana na Raila odinga hakufahamishwa au kushauriwa na Rais Kibaki kuhusu uteuzi huo. Mwaiki, kwenye Sauti ya Amerika, Nairobi.