Habari vipokelewa vibaya sana na watu wote, sababu majeshi waliokufa ni Warundi, wana familia zao hapa, wamekwenda huko, wana kwenye bendera ya, ya, ya Burundi. Sasa Warundi wote nafikiri watu wote wanaudhika kusikia habari mbaya hiyo, na ukijua vile vikosi vya viliko kule viko vibovu sana kibaya kisana ni kuona wako pale na hawatoshi na hawana uwezo wowote wa kuweza kufanya kazi ambayo waliumba wali kufanya kule Somalia. Kwa hivyo Bwana Mhozi, unadhani kwamba baada ya tukio hili kutakuwa na mazungumzo na hatima ya kikosi cha walinda amani wa Burundi huenda ikawa ni kurejea nyumbani? Nafikiri sababu hakuna ha, njia yingine isipokuwa kusema swala hilo na kuona kufanyie nini kusema watu warejee sababu nyumbani sababu tutaona kama kazi ambayo walitumwa hawawezi wakaifanya vile viko. Unadhani ikiwa serikali ya Burundi itaamua kuwarejesha walinda amani wake waliopo Somalia, hili litakuwa na somo gani kwa wengine ambao wamepeleka walinda amani wao kule? Walijaribu kuenda Warundi, Waganda, hata Waethiopia. Uh, wengine hawakufanya ambavyo walikuwa wanapasa wakafanya nao so, kwa sababu Somalia si fasi ya kutuma uh, watu wadogo, watu wasio wasi na uwezo, watu ambao wana mission yenye haiko, haiko so, nimeongea na wajeshi wa ofisa hapa na pale walikuwa wakilalamika, wanasema watu wanaenda huko misheni ha, hawaruhusiwi hata kujifukuzana na, na wanaopiga masasa au kuwakuta nje misheni. Wanayo ni, ni mbaya sana, ni mbovu sana. Nafikiri kama watu wanatumia kwenye misheni kama hizo, wapatiwe uwezo wa kutosha, wapatiwe vikosi vya kutosha. Kama si hivyo, utakutana huko na unapatia nguvu mingi tena, makundi makundi ya uwaji sasa yale ya huko Somalia, sababu kama hii, vikosi vikitoka, wale watasema kama wameshinda. Sasa tena, nini maoni yako kuhusu tamko la kundi hili hili la Al-Shabab kwamba litaendelea kushambulia vikosi hivyo vya walinda amani kutoka Afrika. Hakuna kushangaa, hakuna kushangaa, sababu ni ndio njia yao, ndio njia yao, na hivyo na, na, na, na wanaona kama vikosi ambavyo vilipo pale havina uwezo wa kutosha wa kuweza kupambana na, na watu ambao wanatumika. Hivyo sasa, kuna rais mpya wa Somalia huyu Sheikh Sharif ambaye anaonekana kuwa ni mtu ambaye anaweza kufikia pande zote za wale ambao ni wanamgambo na watu wenye msimamo wa kadri, lakini baada ya shambulio hili, haya labda yamebadilika. Inaambiwa kama rais mpya ataweza kuwa sana vikosi vya nje. Sijui kama ni kweli au kama si kweli, mimi sifikiri kama serikali ya Somalia ina uwezo wowote wa kupata swala la ile ya makundi kama haya wa terrorist ni makundi ambayo yako si rahisi kupambana nayo. Nini unaona kitakuwa ni kitu mwafaka cha kufanya kama bara la Afrika kusaidia kuleta uthabiti wa kisiasa nchini Somalia? Umoja wa Afrika uanze huwe nabidia na, na, na, kutaka kupata jibu na kusaidia Somalia kutoka kwenye confusion na hii situation ambayo ilimo miaka na miaka, na wakipatikana wapate uwezo wa kuweza kutumika swala la Somalia ni swala nafikiri na wajeshi wa Amerika walienda kule wakatoka waka vile walitoka, ni kusema kama haiko mchezo. Vita vya Somalia ni vigumu sana tena vibaya sana. Kama Afrika ikiliacha miaka ingine tena, hatujui vitarudia wapi.